มารื้อคอนโซลหน้ากันดีกว่าพัดลมแอร์จะได้แรงขึ้นซักที

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bunphot2000, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ตื่นเช้ามาไปหาเพื่อนยืมลูกน้องมันให้มาช่วยกันรื้อคอนโซลหน้า สาเหตที่รื้อก็เพราะว่าลมแอร์มันไปไม่ค่อยถึงที่นั่งด้านหลังอ่ะ
    1.กำลังรื้อแอร์แบค
    2.รื้อแล้วก็รื้อ
    3.ผ่านไปเกือบ2ช.ม.
    4.ออกมาแล้วครับท่าน

2. bunphot2000

555
    0
    0
    รื้อเยอะเหมีอนกันทีแรกว่ามันไม่น่าจะเยอะ

1.เอาตู้ที่ปรับทิศทางลมออกมา ดูให้ดีพวกฟองน้ำมันย่อยสลายไปแย้ว
    2.ถอดเอาHeaterทิ้งไปเลยหนักรถ
    3.-4.-5.ตบแต่งด้วยเทปฟองน้ำ

3. bunphot2000

555
    0
    0
    เอาเข้าที่ดีกว่าเสร็จแล้วนี่ พรุ่งนี้ค่อยรายงานผลงานครับว่าเป็นงัยง่วงนอนไปนอนดีกว่า:confused:

4. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ช่างกู้ จะลวกไข่ กินแน่เลย ต่อน้ำเข้า ฮีตเตอร์พุพุ โชคดีจังน้ำไม่ลวก ไข่ น้า

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ชุดดดดดดด หย่ายยยยยยยย

6. bunphot2000

555
    0
    0
    ประกอบเร็จแล้ว

ลองเปิดแอร์รู้สึกได้ทันทีเลยว่าลมแอร์แรงขึ้นกว่าเดิมมาก ถ้ามีคนนั่งข้างหลังลมแอร์ไปถึงแน่ๆบายใจ
    ได้เลย:D ป.ล.โอมห์เด็กเอ๊าะกลับมามีไรมาฝากบ้างป่าว
    -ขอขอบคุณร้านพัฒนาประดับยนต์ที่ให้ความรว่มมือเป็นอย่างดีครับ(โดนบังคับรึป่าวไม่รู้)

7. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    โหพี่ประกอบไวจัง..

ผมกะว่ายังไม่ประกอบจะวิ่งมาขอเอากระดาษลอกแบบ
    ขนาดของแผ่นคอลโซลด้านที่ชิดกระจกซ่ะหน่อย.:D:D:D

8. bunphot2000

555
    0
    0
    เดี๋ยวเอาHeater ไปทำ Oil gearดีกว่าเนอะ:p

9. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    อยากทำบ้างจัง

10. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    น้าเจี๊ยบทำมาเท่าไหร่ครับ PM มาบอกราคาผมหน่อย อยากทำบ้าง

11. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    ปัญหาใหญ่อีกเรื่องของรถผมเลย
    ไอ้แอร์ไม่ถึงหลังเนี่ยะ เบายังกะลมแมวตด

ค่าเสียหายเท่าไรคับ พี่เจี๊ยบ
    ขอไว้เป็นราคากลางหน่อย

ขอบคุณคับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:50:38 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:50:22 ----------

ปัญหาใหญ่อีกเรื่องของรถผมเลย
    ไอ้แอร์ไม่ถึงหลังเนี่ยะ เบายังกะลมแมวตด

ค่าเสียหายเท่าไรคับ พี่เจี๊ยบ
    ขอไว้เป็นราคากลางหน่อย

ขอบคุณคับ

12. bunphot2000

555
    0
    0
    สมาชิกอยากมาทำเดี๋ยวให้เพื่อนคิดราคาพิเศษ งบประมาณพันต้นๆๆแค่นั้นเอง แจ้งล่วงหน้านะคับมันต้องใช้เวลา (ไม่มีส่วนได้เสียนะคับ)

13. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ทำเองก็ได้เหงือหยด ติ๋งๆ เมื่อยไปหมดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้