คุณ B ครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย saku, 7 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    1. AFC Neo ราคาเท่าไหร่ครับ

2. มีมือ2มั้ยครับ ถ้ามีเด๋วไปเอาเลยครับ

3. แล้วมันมี knock sensor Warning เหมือน S-AFC II มั้ยครับ

4. แล้วมันทำหน้าจอให้ ดูวัดรอบ และวัดบูส เป็นแบบเข็มวิ่งได้มั้ยครับ

5. วัดความเร็ว กับวัดระยะทางได้มั้ยครับ (ขี้เกียจซื้อ RSM อีกตัว)

6. วัดสเมียนได้มั้ยครับ

7. แปะโป้งไว้ก่อนได้มั้ยครับ

8. ผ่อนได้มั้ยครับ

9. มีตังค์ให้ยืมบ้างมั้ยครับ

10. ข้อ 7,8,9 ถ้าตอบว่าไม่ได้ขอให้คุณบีน้ำหนักขึ้นอีก20โลครับ

11. ตอบซะทีสิครับ รอนานแล้ว

2. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    เด๊ยวกูตอบแทน
    1. ไม่รู้ว่ะ
    2. มือ2มี แต่ไอ้บีไม่มีหรอกชัวร์
    3. ไม่รู้ว่ะ
    4,5 กูว่าได้ชัวร์
    6. อยู่วิภาวดีฮ่ะ
    7-10. ถ้าเป็นกูได้ แต่กูไม่มี ไปถามไอ้บีเอาเอง
    11. กูตอบแทนไอ้บีซะงั้น

3. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
    อัพรอ พี่บี

4. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0
    ราคา มือ1 มันประมาณ 13500

ส่วนคำถามอื่นตอบไม่ได้ อ่ะ

5. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ดูจอหน้าใช้กว่า s-afc อีกฮะ
    ซื้อมาแล้วขอยืมใช้ก่อนนะฮะ ขอบคุนฮะ

6. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... ไอ้พวกเห่อ เทคโนโลยี เด๋วกรูว่าสุดท้ายแม่งล่อหัวฉีดเสริม กับเพรสเชอร์สวิทย์แหง่ๆ...อิอิ

ใครมีวัดบูสเทอร์โบสภาพดีมาขายเพื่อนกรูบ้างว่ะ เมื่อวานไปเดินหมดเซียงกงบางนา หาไม่ได้เลยพับผ่าสิ...อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2007
  7. ท่านรอง

ท่านรอง New Member Member

184
    0
    0
    ถึงเข้ามาอ่านก็ไม่ตอบหรอก
    ไอ้เวล.ล.ล..เจอข้อ789เป็นกูก็หนีแล้ว

8. saku

569
    14
    18

หัวฉีดเสริม กับเพรสเชอร์สวิท :confused: มันคืออะไรอ่ะครับพี่ม๊าก ผมเกิดไม่ทัน ช่วยชี้ชัดๆด้วยครับ:D

9. saku

569
    14
    18
    พอดีเห็นจากในรูปนี้วัดบูสมันมีแต่ VAC ก็เลยไม่รู้ว่ามันตั้งค่าให้มันดูเป็นบูสได้หรือเปล่า

10. Marky

1,819
    12
    0
    :D ... สาด ถ้าแม่งทำได้อย่างรูปด้านล่างมีน้องกระแต่ได้น่ะ กรูซื้อเลยอีเงาะ...อิอิ

11. wasinarm

325
    0
    16
  12. clubxxx

410
    0
    0
    ไม่ลองดู R-vit I color ดูอ่ะ

ดูมันน่าใช้กว่านะ

วัดได้เยอะดีเหมือนนิ

13. saku

569
    14
    18
    อืม...ทำได้เยอะจริง วัดได้29อย่าง ราคาก็คงหมื่นปลายๆ แต่!!! ถ้าซื้อเซนเซอร์ครบชุดต้องโดนอีก 3หมื่นกว่าบาท ถึงจะใช้ได้ครบ:cry:

Monitored items are: Speed, RPM, Water Temp, Ignition Timing, Fuel Injection Time, Air Flow Voltage, Outside Temp, Intake Manifold Pressure, Boost, O2 Voltage, O2 Rear Voltage, AF 1, AF 2, Intake Air Mass , Battery Voltage, Throttle Output, AT Temp, Gear Position, 4WD Ratio, Fuel Pressure, Momentarily Fuel Consumption, Malfunction Diagnosis Code, Lock Up ON ・ OFF, External Voltage Input (Press, A/F Box) / External Temp Input, Fuel Pressure Control, Fuel Injection Control / Electric Fan Control, etc.

แก้ไขล่าสุด: 8 มกราคม 2007
  14. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    จะเอาไปใส่รถไรวะ อยากได้แบบไหนอ่ะ เผื่อแนะนำตัวอื่นที่มันคุ้มๆให้ได้

15. Marky

1,819
    12
    0
    :D ... มันเอาไปใส่ E36 1JZ-GTE เกียร์ Auto ครับพี่น้อง...อิอิ

16. clubxxx

410
    0
    0

มันใช้เสียบ OBD เอานิ ไม่ต้องใช้ เซนโง่

ราคา มันประมาน17000

ปล.ราคา AFc-neo ที่บอกว่า13500อ่ะ เพื่อน กูขายอ่ะ ถ้าจะเอา ไปต่อให้ลงมาอีกหน่อยคงจะได้มั้ง

17. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    เออใช่ ดูผิด กูก็ขาย 13500 นี่หว่า อิอิ ราคาพิเศษบอกอีเงาะไปแล้ว ใครอยากได้ ให้ราคาพิเศษ จำกัด 3 ตัวพอ ต้อนรับปีใหม่ :D :D
    เฉพาะ GOC นะ

18. wasinarm

325
    0
    16
    อยากได้บ้างอ่ะแต่ หน้าตาไม่เข้ากับรถผมเลย ไฮโซเกินปาย

19. clubxxx

410
    0
    0

แล้วมี R Vit บ้างป่าวอ่ะ บี

20. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    มันใส่รถกูได้ไหมวะ

21. Super Colt

2,980
    11
    0
    อาวิทย์ตอนนี้ อยู่ ตจว. แต่ อาอีกคนอยู่ กทม.

มี กำลังเอาเข้ามา ใจเย็นๆ :D

22. MACHANISM

MACHANISM New Member Member

213
    3
    0
    ผมขอตัดราคา 12000มารับของเลย +แถมเลี่ยงข้าวอีก 555
    ล้อเล่นนะพี่

23. Super Colt

2,980
    11
    0
    เด๋วพี่ไปเอาเลย อยากกินข้าวฟรี แถมเจอน้องรักหน่อย รักมากกกกกกกก :mad:

24. saku

569
    14
    18
    ไปกินข้าวอย่างเดียวได้ป่ะ

25. Marky

1,819
    12
    0
    :D .... ไปกินด้วยคนสิครับ...อิอิ

26. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    แล้วถ้าผมซื้ออ่ะพี่ จะราคาพิเศษป่าว ผม CPFM อ่ะ....:D

27. clubxxx

410
    0
    0

อีกนานมัยอ่ะ อาวิทย์ มรึงถึงจะกลับมา

มีของอย่างอื่นจะสั่งด้วย

เดี่ยวโทรไปคุยดีกว่า

28. wasinarm

325
    0
    16
    หรูเกินจะรับ เลี้ยงข้าวผมด้วยดิ้

29. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    เพื่อนกูตะละคนเด๋วนี้............แต่งรถกันแบบไฮโซจริงๆ.............

เมื่อก่อนซื้อวัดรอบยังคิดแล้วคิดอีก อิ อิ อิ

ก็คนมันรวยช่วยไมได้นี่หว่าจะให้ทำไงว่ะไอ้โต...

น้องโป้ยครับ...ไปอ่านที่ไอ้บีโพสไว้ให้ดีครับว่าขายให้ใครได้บ้าง อิอิอิอิ (อ่ะล่อเล่น :))

อันนี้ถามไอ้บีว่า MICROTECH MT8 พร้อมแฮนด์เซ็ต +สาย+คู่มือ MAP SENSOR มือสอง
    นี่มันเท่าไหร่ว่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้