ต้องการสอบถามเรื่องเกี่ยวกับการจดทะเบียนของ Evo ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย บักสีดา, 28 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมสงสัยอะครับ ว่าถ้ารถเราเอา cedia ไปทำเป็นevo 7 ขับ4
    ผมสงสัยว่าเวลาจดทะเบียนอะครับ ในทะเบียนมันจะจดเป็นชื่อ evo7 เลยหรือเปล่าหรือจดเป็น cedia แล้วก็เวลาเสียภาษีอะครับ มันจะเสียแบบ 4 หรือ 2 ขับหน้าอะครับ

แล้วผมอยากถามอะไรสักนิดอะครับว่าเวลาทำแท้กับแท้เลยเนีย คุณภาพต่างกันไหมครับแบบเช่นช่วงล่าง ประมาณเนียอะครับ

แล้วเวลาดูว่าแท้กับเอามาทำแท้เนียตามเต็นรถเราสามารถดูไงครับว่าไม่โดนตุ๋นอะ แล้วรหัสของตัวถังรถเนียมีส่วนไหมครับ สำหรับ evoแท้ กะ lancerที่มาทำแท้ เนียรหัสมันจะมีจุดต่างกันไหมครับของตัวถังรถอะครับ

ยังไงก็ขอกราบขอบพระคุณพี่ๆของ evo thailand ด้วยไว้ ณที่นี้นะครับที่ช่วยตอบคำถามให้นะครับ

อ่าลืมถามอีกข้อครับ ผมอยากได้ ภายใน evo7 แท้ และภายนอกแท้แล้วชี้จุดเปรีบยเทียบกับการทำแท้ทีนะครับจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

1. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    การแปลงระบบขับเครื่อน จากขับเคลื่อนสองล้อ เป็น สี่ล้อ ของอีโว เมื่อ แจ้ง ลงเล่มทะเบียนแล้ว จะมีหมายเหตุอยู่ด้านหลังเล่มทะเบียนว่ารถได้มีการดัดแปลงระบบขับเคลื่อนมา ครับ
    ส่วน รหัสตัวถังของอีโวแท้ กับ รถ cedia แปลงรหัสตัวถัง ตัวหน้าจะต่างกันครับ ผมไม่แน่ใจว่า evo7 จะเป็น CT9A รึเปล่า ยังไงรอผู้รู้มาชี้แจงเพิ่มก็ดีครับ
    ส่วนเรื่องรถทำกับรถแท้ ต่างกันมากมั้ย ถ้าเราได้รถที่ทำมาดีดี อุปกรณ์ครบ ก็ แทบไม่ต่างกันครับ

2. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    เด่วนี้ถ้าเป็นพวก Evo 7 8 9 ขึ้นไปเวลานำไปจดทะเบียนเค้าจะเปลี่ยนเล่มให้ใหม่ ทะเบียนใหม่

แล้วลงในเล่มว่า เป็น Evolution เลยครับ อันนี้คือวิธีการจดทะเบียนแบบของผมน่ะครับ

แล้วก้อจะมีอย่างที่บ๊อบบอกน่ะครับ ลงบันทึกหลังเล่มน่ะ :teeth:

3. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ขอบคุณ พี่ ตี้ สำหรับ ความรู้ เพิ่มเติมครับ เดี๋ยวนี้เปลี่ยนเล่มให้เลยเหรอ เนี่ย

4. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    เปลี่ยนได้เลยครับแต่ค่าจดทะเบียนแบบนี้จะแพงมากครับ :teeth:

5. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ราคามีตั้งแต่สองหมื่นกว่าบาทถึงหกหมื่นเลยครับ แล้วแต่ว่าจะใช้เจ้าไหนแบบไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้