### กรอง อากาศ สำหรับคนรายได้น้อยอย่างผม ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 6 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    กรอง อากาศ สำหรับคนรายได้น้อยอย่างผม
    1.ผ้ากรองแบบเดิมครับ
    2.หลังจากใช้งานแล้ว
    3.ข้างในยังใหม่อยู่เหมือนเดิมครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    1.อันนี้ด้านบน
    2.ใช้ตั้งแต่ วันที่ 22 ก.ย.51 ยังใหม่อยู่เหมือนเดิม
    3.เตรียมจะเอาออกไปซักด้วยน้ำแฟ็บ ขยี้ได้แบบซักผ้าเลย

3. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    1.ยังไม่ได้ซัก ส่องให้ดูก่อนว่าลมเข้าได้ขนาดไหนครับ
    2.เตรียบใส่กลับเข้าที่เดิมครับ
    3.ใส่เสร็จเรียบร้อยครับ

ลองดูนะครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องแรงลมดูด พิจารณาจากในภาพนะครับ

4. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    คุณสมบัติผ้ากรองตัวนี้เหนียวไม่ยุ่ยง่ายไม่เป็นขุยซักน้ำได้
    ไม่เหมือนกรองแบบที่ใช้ในตู้ปลาสีขาว ตัวนั้นเป็นขุยยุ่ยง่าน ผมลองมาหมดแล้วครับ

5. boonmobile

boonmobile New Member Member

47
    1
    0
    ไผ้กรองแบบนี้ไปซื้อได้ที่ไหนครับ

6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เสริมนิดนึงนะครับ เรื่องใส้กรองอากาศ หมั่นทำความสะอาดกันหน่อย
    ของผมใช้กรองเปลือย ไม่เคยล้างซะที วันดีคืนดีนึกขึ้นมาได้ เลยถอดมาล้าง
    ผมลองคว่ำลงแล้วเอาน้ไใส่เข้าไปในกรอง ปรากฎว่า น้ำไม่ไหลออกมาครับ
    เหมือนมันไม่มีรูเลย ฝุ่นเข้าไปตันรูเล็กๆ ไว้หมด กรองผมเลยเป็นลักษณะทึบ
    แสดงว่าฝุ่นมันเข้าไปตันสุดๆ ก็เลยล้างๆ 3 รอบ น้ำที่ล้างนี่ดำปี๋ทุกรอบ
    คราวนี้เอาน้ำใส่เข้าไปข้างในเหมือนเดิม ไหลออกโจกๆ เลย

แล้วลองคิดดู ว่าเวลามันดูอากาศ จะยากเย็นแค่ไหน ถ้ามันตันขนาดนี้
    เพราะขนาดไม่มีที่ให้ของเหลวไหลออก :)

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอบคุงคับ

8. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ผมใช้กรอง K&N ครับ 8 ปีแล้วยังสภาพใหม่90 เปอร์เซนต์
    3 เดือน ล้างที่ ด้วยน้ำยาของยี่ห้อนี้เอง ตอนนั้นซื้อประมาณ 2000
    คิดแล้ว ถ้าเทียบกับของฮอนด้า เลยจุดคุ้มทุนแล้วครับ ดูสภาพยัง
    ใช้ต่อ ได้อีก นับ 10 ปีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้