D15B + ลูกสูบคาร์บู

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kamikaza, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    มีใครเอา d15b tec ใส่ลูกคาร์บูมั่งครับ ใส่แล้วเป้นงัยมั่งครับ ดีขึ้นมั้ย

2. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ของผมท่อนล่างคาร์บู+ฝาเทค เท่าที่ทราบคือกำลังอัดมากขึ้นครับแต่เท่าไหร่ไม่ทราบจริงๆ

3. papoon

papoon New Member Member

31
    1
    0
    eee

ถ้าเอาเสื้อเดิมไส่ลูกคาบูไม่ได้ เพราะลูกมันนูนเลยเสื้อมากปาดลงก็ไม่ได้ ถ้าใส่ต้องใส่ท่อนคาบูด้วย
    แต่ถ้าใส่เสื้อเดิมต้องใส่ลูกคูเป้และปาดหัวลง1มิล จะได้พอดีผมก็ใส่อยู่และเคยทำทั้ง2อย่าง แต่อย่าทำทั้ง2อย่างเลยครับผมว่ามันไม่แรงอย่างที่เค้าพูดกันเลย สู้ปาดฝาลง1มิลดีกว่าถูกตังด้วยแล้วแรงเท่ากัน

4. kamikaza

434
    2
    0
    อืม ก็นึกว่ามันใส่ได้ เห็น โหนกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดี คงแรง สรูปว่าไม่ได้ดีขึ้นเท่าไหร่เหรอครับ
    แล้วปาดฝาดีขึ้นเยอะมั้ยงับ ว่าจะทำอยู่พอดี

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    กำ ลัง มาก ไป ก็ ไม่ ดี น่ะ ครั บ ตื้ อ วิ่ ง ไ ม่ อ อ ก

เ เ ถ ม เ เ ข๊ ก บ่ อ ย ๆ . . . พ า ล จ ะ พั ง เ อ า ง่ า ย ๆ

6. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    จานอ๊อด รถเหลือง มาให้คำตอบหน่อย คร้าบบบ.....

7. kamikaza

434
    2
    0
    แล้วลูก zc ล่ะคับมีใครเคยใส่แล้วมั่งเป้นยังงัยมั่ง หรือใครมีไว้ขายมั้ย

8. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ปาดเสื้อฟันธง อิอิ ล้อเล่งนะ

9. N_o_K

N_o_K New Member Member

47
    0
    0
    ผมใช้อยู่ครับ D15B Tec ลูกคาร์บู ก็ใส่ได้นิครับ ไม่เห็นมีปัญหา ไรเลย

แรงอัดเพิ่มขึ้น ปาดฝาด้วย ยิ่งดีเลยครับ ฟันธง......

10. kamikaza

434
    2
    0
    ใส่ได้จริงเหรอคับ พอดีมีของอยู่ ได้ยินมาว่าหัวมันโพล่ขึ้นมา บางก็ว่าใส่ไม่ได้ ตรงลง ฟันธงว่าใส่ได้มั้ยครับ กำลังลื่อเครื่องพอดี ยังงัยอยากคุยด้วยอ่ะครับ pm บอกเบอร์ได้มั้ยครับ

11. N_o_K

N_o_K New Member Member

47
    0
    0
    ลูกคาร์บู มันหัวเรียบ ไม่ใช่หรอครับ

ถ้าหัวนู้นจะเป็นZcรึป่าว

12. kamikaza

434
    2
    0
    ลูก zc มันจะโหนกกว่าลูแ d15b นิดเดียวครับ ไม่เยอะแต่ก็โหลกกว่า ตกลงลูกคาร์มันใส่ได้มั้ยท่าน ฟันธงหน่อย จะได้ลื่อเครื่องแล้ว หรือมีเพื่อนๆคนไหนลองแล้วบอกทีครับ

13. ลูกคาร์บู ใส่ได้ครับ ไม่ชน ใส่มาหลายคันแล้ว ถ้าไม่เคยปาดฝา หรือไสเสื้อมา
    ใส่ได้ครับ แต่ถ้าทำมาแล้ว วัดใหม่ หลบวาล์วใหม่หน่อยก็ดี

ส่วนลูก ZC ต้องหลบวาล์วใหม่ครับ ไม่งั้นชน

เคยทำมาแบบนี้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่คนอื่นจะทำมายังไง....ไม่รู้ครับ

14. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เครื่องคาร์บู จะประกบฝาเทคต้องทำไงอะครับ

15. kamikaza

434
    2
    0
    ไปดูที่นี้ดู www.thaitanow.tk เค้ามีทำไว้

16. pickup-j power

pickup-j power New Member Member

8
    1
    0

ตามนั้นครับ...

ส่วนของผมท่อนล่างคาร์บูเดิมๆ ประกบฝา D15B vtec ได้ไม่มีปัญหาครับ

17. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    งง อ่ะ ผมว่ามันไม่น่าได้นะ เพราะตอนลื่อเครื่องมาเทียบลูกสูบเดิม กะ คาร์บู ลูกคาร์บูมันจะยาวกว่าประมาณครึ่งเซนเลยนะ ถ้าจะใส่ก็ต้องปาดอ่ะ

kamikaza ถูกใจสิ่งนี้
  18. ล่าซิ่ง

ล่าซิ่ง New Member VIP

21
    1
    0
    ลูกเดิมตัดกระโปรง ละครับลองแล้วรึยัง

19. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    ใส่ได้จริงๆหรอครับ ผมเคยใส่อะ แต่มันใส่ไม่ได้ มันโผล่ออกมาจาดเสื้อ เกือบครึ่งเซ็นต์อะ

ลูกคาบู อย่างเดียว ข้อเหวี่ยง ก้าน ของ D15 ทั้งหมดครับ

เลยอยากรบกวนถามว่า ที่ใส่ได้อะ ได้เปลี่ยน ข้อเหวี่ยง ก้าน เป็นของคาบูด้วยหรือป่าวครับ ถึงจะใส่ได้

ตือ ตอนนี้ เครื่องผม ชาร์พละลายครับ แต่มีท่อนล่างคาบูอยู่ แต่ผมไม่อยากยกท่อนล่างของคาบูใส่ทั้งท่อนครับ ( ไม่อยากตอกเลข อยากให้รหัสเครื่อง มันเป็น D 15 ตัวนี้อยู่)

ยังไง รบกวนถามผู้ที่ยัดลูกคาบูลงในเสื้อ D15 ได้ รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

20. ขอโทษที่พูดไม่เคลียร์ครับ

ถ้าใส่กับเสื้อ D16Y จะพอดีครับ แต่ถ้าใส่ D15B จะล้นออกมาเพราะเสื้อ D15B เตี้ยกว่า

21. kamikaza

434
    2
    0
    ผมว่าตามหลักจริงๆถ้าจะใส้ก็ต้องเปลี่ยน ก้าน ด้วยนะ เพราะว่าก้านคาร์บูน่าจะสั่นกว่า แล้วลูกยาวกว่า d15 หรือไม่ก้ลูกก้านข้อ

22. Hutch_eg

205
    0
    0
    รอขอความรู้ต่อครับ

23. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    ไปทำอีท่าไหนครับ ชาร์พถึงได้ละลายล่ะท่าน

24. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อัพครับ

25. Hutch_eg

205
    0
    0

เหอะๆๆ สะเพร่า นิดหน่อยครับท่าน แย่เลย :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้