เกียร์ 1 JZ GTE กับ I TEQ ใน 2500 ไดเร็ค

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย RUT, 26 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ถ้าจะให้เลือก....เพื่อน ๆ คิดว่า ตัวไหน น่าเล่นกว่ากัน

เปรียบเทียบให้ทีครับ............... 1 JZ GTE 5 เกียร์

กับ เกียร์ ดีแม็ค ไอเท็ค...ชน กับเครื่อง 2500 di

2. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    อ้าว พี่รุตไม่ขายแล้วเหรอพี่

3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ถ้าเกียร์ไอเทค ก้อจับยัดเลย

เกียร์เจก้อต้องแปลงอีกครับ

สำหรับผมเลือก เกียร์ 1 J เทอร์โบครับ

4. RUT

1,222
    3
    0

ก้อไม่มีใครต้องการแลกของเราเลย.......คงต้องเล่นต่อแล้วมั้ง

5. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    พี่รุจครับ เกียร I TEQ เฟืองเกียร 5 ไม่ค่อยทนครับ รูดง่าย เพื่อนผมเปลียนจะเป็นโหลแล้วครับ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ไม่เคยลองเกียร์ i teq ครับ แต่ 1j gte ก็โอเคนะครับ ไม่ผิดหวังแต่ต้องแปลงหน่อยครับ

7. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ไม่เคยลองเหรอบี เมื่อคืนวันเสาร์ก็นั่งมาแล้วไม่ใช่เหรอ

8. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ถ้าจำไม่ผิด เจอกัลเมื่อคืนวันเสาร์ที่สระกระเทียมใช่ป่าวครับ

9. RUT

1,222
    3
    0

เหรอครับ เอ งั้นสงสัยต้องไปเล่น เจ เสียแล้ว....แล้วใครมีมั่งเนี่ย...หาอยู่

10. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

55555 แหมพี่น้องก็รถพี่แรงซะขั้นเทพคงไม่ได้เกี่ยวกับที่เกียร์อย่างเดียวแล้วมั้งครับ ที่ผมไม่รู้เพราะว่าผมไม่เคยลองใส่เกียร์ I TEQ มาก่อนครับ แต่เห็นเพื่อน ๆ ก็บอกว่าโอเคนะ ขนาดผมใส่เกียร์ 1 JZ GTE ยังวิ่งเป็นเป็ดเลยครับพี่ (พอดีจังหวะผมได้เกียร์ลูกนี้แปลงมาแล้วพอดี) ทีแลกผมก็กะว่าจะใส่ I TEQ เหมือนกันมันจบดีไม่ต้องแปลงให้ยุ่งยาก ราคาก็พอกันแถมได้ใหม่และสดกว่าอีก (ถ้าผมทำรถแรงได้ขนาดพี่เจี๊ยบกับพี่น้องก็พอใจแล้วครับ ดึงโครต...)

11. RUT

1,222
    3
    0
    จะเอาเกียร์ไรดีหว่า...............คิดไม่ตก

12. game_racing

629
    0
    0
    5555 พี่รุตยังไม่ออกจากวงการ ดีๆ ครับพี่

13. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    เกียร์เจครับ

14. J_BANGMOD.

J_BANGMOD. New Member Member

108
    0
    0
    เกียร์วีโก้ก็ดีนะคับ พวกเพื่อนๆพี่ก็ใช้กันอยู่คับ

15. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

เกียร์ 2500 I TEQ ใหม่ สด ไม่ต้องแปลง ไม่ต้องระเบิดซุ้มเกียร์ จบง่ายดีใส่ได้เลย ราคาถ้าทำจริง ๆ ถูกว่าเกียร์เจ เพราะว่าราคาเกียร์เจพอ ๆ กับ I TEQ (ขึ้นอยู่กับสภาพ) แต่ถ้าใส่เกียร์เจต้องโดนค่าดัดแปลงและอุปกรณ์อื่น ๆ ผมว่าเกียร์ I TEQ กับ 1 JZ GTE น่าจะวิ่งไม่แตกต่างกันเท่าไหร่นะครับ ถ้าแตกต่างผมว่าก็น่าจะไม่มาก มันก็ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบหลาย ๆ อย่างของการโมดิฟายรถด้วยครับ ผมเห็นเพื่อน ๆ พี่ ๆ เค้าก็ใส่ I TEQ 2500 กันเยอะนะครับ (สเต๊ปรถบ้านอยากซิ่ง) ถ้าข้อมูลผิดพลาดยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ (จากผู้มีประกบการณ์ใส่เกียร์เจครับ)

16. ถามเรื่องเกียร์ เจ นิดนึงครับ เหงว่ามี แบบโยง กับไม่โยง มันแตกต่างกันยังไงหรอ ครับ /ราคาต่างกันมากไหม ถ้า แปลงใส่ TFR 4JA ครับ

17. RUT

1,222
    3
    0

เออ.นั่นซิใครรู้ตอบหน่อย

18. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ตัดสินใจยังพี่รุตเกียร์ไร

19. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    แล้วพอรู้ไหมครับ เกียร์ Iteq ราคาเท่าไรครับ แล้วเอาเกียร์เดิม ไดเรค 2500เทรินได้เท่าไรครับ

20. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ราคาตั้งแต่ 17000-20000 บาท แล้วแต่สภาพถ้าเทิร์นเกียร์เดิมได้ราคาตั้งแต่ 7500-11000 บาท ตามสภาพเกียร์ แต่ถ้าขับใช้งานไกลๆ และก็เล่นหลังถนน ITEQ Work ครับ

21. game_racing

629
    0
    0
    ตามมาเก็บข้อมูลครับ

22. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0

ขอบคุนมากครับพี่ NONG_SCG แล้วเกียร์ Iteq 2.5 3.0 เล่นอันไหนดีครับ อัตตราทดมันต่างกันไหมครับ

23. RUT

1,222
    3
    0
    ตาน้องมาตอบหน่อยเร็ว

24. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    เกียร์ เจ ครับ

25. RUT

1,222
    3
    0

แล้วมีไหมครับพี่

26. game_racing

629
    0
    0
    พี่รุตเอาจริงแล้วดิพี่

27. RUT

1,222
    3
    0
    เกียร์ เจ 17,000.- แพงไหมครับ

17000 เกียร์เจโบ ป่าวครับ ... ถามเสริม นิดครับ เจ โบ -ไม่โบ อัตราทดต่างกันไหมครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้