หน้าใหม่ อยากรู้จักเครื่องยนต์ คับ !!!

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย woodykub, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. woodykub

woodykub New Member Member

81
    1
    0
    พี่ๆ น้องๆ คับ
    รบกวนด้วยคืออยากรู้นะคับว่า เราจะรู้ได้อย่างไรว่า
    เครื่องยนต์ ที่อยู่กับเรา มันคือรหัสอะไรคับ
    พอดีเพิ่งได้รถมา แต่ว่าประวัติมันไม่ค่อยระเอียดเท่าไหร่นะคับ
    หวังว่าจะได้ความรู้จากผู้รู้หลายๆท่าน
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    วุฒิ หน้าใหม่ขอแจมด้วยคน...

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    วุฒิ รายละเอียดน้อยไปหน่อยครับ
    ให้ดี ถ่ายรูปมาลงเลยยิ่งดี

3. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ก้อให้ไปดูที่ใต้ท่อไอเสียเหนือที่จุดเติมน้ำมันเกียร์ออโต้ จะมีตัวอักษรภาษาอังกฤษพร้อมตัวเลขและรหัสของเลขเครื่องรวมอยู่ด้วยกันเช่น H 22 A 3040466 เป็นต้น จุดที่ยืนดูคือ เปิดฝากระโปรงหน้าแล้วมันจะอยู่ซ้ายมือนั่นเอง ลองหาดูนะคัพ หรือง่ายๆไปเปิดดูในสมุดเล่มทะเบียนรถดูว่าเครื่องรุ่นไหน เลขเครื่องอะรัยอย่างงี้เป็นต้น.

4. ขับเข้าอู่ที่รู้จัก ถามช่างครับ ง่ายดีครับ

5. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

น้า มีป่าวที่ช่างไม่รู้จักเครื่องรุ่นนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้