อยากทราบอัตรากินน้ำมันอะครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย newer, 18 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. newer

newer Guest

0
    0
    0
    คือสนใจรถรุ่น atria 660 cc turbo หัวฉีดไฟฟ้า อะครับว่าอัตราการสิ้นเปลื่องน้ำมัน อยู่ประมานเท่าไร แล้ว bo กับ ไม่ boไหนดีกว่ากันครับ

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ลองโทรไปปรึกษาเทพเลยดีกว่าครับ เค้าใช้อยู่พอดี
    เป็นเครื่อง 660 cc. Bo เกียร์ Auto
    โทร 081-344-4544 เทพ

3. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ทราบมาว่าอยู่ที่ลักษณะการขับนะ ถ้าเป็น auto 3 speed
    อัตราทดเกียร์สูง กำลังเยอะ แต่ความเร็วปลายต่ำ ขับต่างจังหวัด กินเยอะกว่าขับในเมือง
    ยิ่งขับเร็วยิ่งรอบสูงมากๆจนเป็นสาเหตุในการกินน้ำมันตอนวิ่งต่างจังหวัด
    แต่ถ้าค่อยๆขับค่อยๆไปก็คงประหยัดมากๆแต่ถึงช้าหน่อย

รถผมก็ประสบปัญหานี้เหมือนกัน ขับต่างจังหวัดกินเยอะกว่าขับในเมือง ...

4. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    แล้วเครื่องคาร์บู อัตราการกินน้ำมันอยู่ที่เท่าไรกันบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้