ทำไม B11 ของผมกลัวน้ำจัง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pitoy, 26 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pitoy

pitoy New Member Member

22
    1
    0
    เคยเอาน้ำฉีดแมลงที่ติดกับหม้อน้ำแล้วสตาร์ทไม่ติด เอาลมเป่าในห้องเครื่องก็ไม่ติด เคยวิ่งผ่าฝนกำลังตกหนักก็มีอาการสะอึก (ฝากระโปรงรถผมใช้น็อตรองให้เผยอเล็กน้อยประมาณนิ้วมือ ซื้อรถต่อจากวัยรุ่นมาครับ)เมื่อวันก่อนเอาสเปรย์ที่ล้างคราบน้ำมันที่ห้องเครื่อง ก้อไม่ติด มันต้องระวังตรงไหนเป็นพิเศษครับ เข้าหน้าฝนแล้วกลัวดับกลางฝน

2. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    เข้าจานจ่ายอะเปล่า
    เดี่ยวรอดูพี่คนอื่นๆก่อนนะจ๊ะ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ก้มลงไปดูยางกันฝุ่นข้างเครื่องเลยครับ ว่ายังอยู่มั้ย
    ถ้าหายไปก็หาซื้อมาใส่ครับ ของเทียมไม่มีด้วย อันนึงพันฝ่า ๆ

เมื่อก่อน ผมวิ่งลุยน้ำ 80 - 100 ไม่มีปัญญา
    ตอนนี้ ข้างขวาหาย 60 ก็สะดุดแล้วครับ

4. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    อย่าลืมดูตรงหัวเทียนด้วยนะคับว่าน้ำ มันไปขังอยู่รึปล่าว
    ตัวสายเองหัวเทียนวัสดุไม่ดีรึปล่าวคับเพราะถ้ามีความชื่นตัวสายไฟมันก็จะรั่วลงตัวถังเลยทำให้การจุดระเบิดไม่สมบูรณ์
    ดูหลายๆอย่างคับ

แต่ก็อย่างที่พี่ โบตั๋นว่าเลยอะคับถ้าไม่มียางที่ว่าน้ำ มันจะกระเด็นเข้ามาในห้องเครื่องได้ง่ายมากคับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รถคันเก่าผม แค่ได้กลิ่นไอว่าฝนกำลังจะตก ก็ดับล่ะ
    จิง ๆ น่ะ :D

6. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ยางกันฝุ่นข้างเครื่องอ่ะคับ + สายหัวเทียนมีรั่วอ่ะป่าว

บางทีเรามองไม่เห็น...ลองถ่ายมาเช็คดูเลยอ่ะคับ (สายหัวเทียนอ่ะ)

น่าฝนแล้วระวังรถไม่สบาย.....ส่วนของผมน๊อตไปแล้ว

ขี้เกียจซ่อมแล้วอ่ะคร๊าบบบบบ

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อีก Case นึงที่เจอคือ คันหน้าเหยียบน้ำ แล้ววิ่งเข้าไปบวก
    อันนี้งามเลยครับ เข้าหมด 4 หัวเลย

ถ้าใช้หัวเทียนเดิม มันจะเป็นหัวใหญ่ ปลั๊กหัวเทียนมันจะพอดี
    ไม่ค่อยมีที่ให้น้ำลงไปที่เบ้สหัวเทียนได้
    แต่ถ้าใช้หัวเล็กก็ระวังเรื่องยางกันฝุ่นแหละครับ
    เพราะไม่งั้น เหยียบน้ำทีไร ได้เรื่องทุกที

8. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    ถ้ารู้ว่าจะต้องขับรถตอนฝนตกนะสเปร์ไล่ความชื้นฉีดไปเลย

สายทัวเทียน+จานจ่าย+คอร์ยฉีดแบบไม่ต้องกลัวมันหมดนะครับ

ยังไงก็ยังดีกว่าดับกลางถนนแน่ๆ

แต่ถ้าลุยน้ำเยอะๆ ก็เอาถุงพลาสติกคลุมจานจ่ายซะ...;)

9. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ซื้อแผ่นpvcมาวัดปิดตรงจุดที่น้ำกระเดนเข้าต่าง หาซื้อได้ที่ makro office แผ่นนึงประมาณ55บาท

10. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    หน้าฝนแล้วเตรียมตัวกันหน่อยจะได้ไม่มีปัญหา

11. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    เมื่อวานข้ามสะพานสาทรรถจะปลิว ฝนแรงมากกเสียวดับเหมือนกัน ระวังกันด้วยนะคับ^_^

12. ก้างปลา

ก้างปลา New Member Member

46
    5
    0
    หาซื้อที่ไหนครับผม:confused::confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้