พี่ๆคนไหนขับรถผ่านแยกแครายไปทางรัตนาธิเษศร์บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Pentaro, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pentaro

Pentaro New Member Member

2
    0
    1
    คือผมมีเรื่องอยากจะขอร้องครับ ผมนอนไม่หลับคร้าบบบบ

คืออยากจะขอร้องนิดนึงครับ บางทีกลับรถใต้สะพานก็แซดๆยาวๆเลยครับ

อยากขอร้องให้พี่ๆ ช่วยพ้นช่วงสะพานไปก่อนได้ไหมครับ

เสียง มันดังหน่ะครับ บ้านผมอยู่ติดถนนเลย แต่ถ้าไม่ใช่รถพี่ๆก็ช่างมันเถอะครับ ไม่รู้ผมจะไปบอกที่ไหนแล้วครับ รบกวนพี่ๆ ที่มีเพื่อนเป็นรถแรง

ช่วยบอกต่อทีนะครับ ที่บ้านมีคุณยาย พ่อ แม่ น้อง นอนกันอยู่ครับ รบกวนทีครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปล.ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป ขอบพระคุณมากๆครับ

2. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ห้ามยากคับของแบบนี้ เห็นใจและเข้าใจคับ บ้านอยู่ติดถนนไหญ่เหมือนกัน เจอประจำ "แฟ๊ด" ยาวๆกับพวกใจกว้างเปิดเครื่องเสียงเผื่อแผ่ ผ่านบ้านทีกระจกแทบแตก

:mad:

3. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    น่าเห็นใจมากๆครับ

ขนาดบ้านผม บางที R1ถ้ามากันเยอะๆนี่ มีนอนไม่หลับเหมือนกันครับ (มันคัน อยากออกไปดู)

รถเทอร์โบยังพอว่า ถ้ารอบไหนพวกเทคเยอะๆนี่ ต้องเอาหูฟังใส่หูเปิดเพลง นอนเลยครับ

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เห็นใจครับ ผมก็ คน นนท์ หนึ่งในนั้นอาจเป็นผมก็ได้ แหะๆ ^^

5. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ผมอยู่ราชพฤกษ์ก้อทุกคืนคับ อาจจะเป็นคำตอบที่ไม่พึงได้ยินแต่ก้อต้องตอบคับ
    ว่า"ต้องทำใจคับ"ส่วนตรงแยกแครายนี่ เส้นติวานนท์ก้อใช่ย่อยคับ นั่งกินข้าวต้ม
    เจอแซ๊ดประจำคับ รัตนาธิเบศร์กำลังแรงคับ ทำใจและทำใจคับ

6. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ของแบบนี้พูดยากครับ ก็คงต้องทำใจอย่างเดียวอ่ะคับผม

7. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    หน้ากรมชลฯ ก็ตั้งด่านอยู่บ่อยๆนี่ครับ จับรถแต่งโดยเฉพาะด้วย..........

8. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    ถ้าไม่มีทางแก้ กันจริงๆ ก็ใส่ที่ อุดหู ช่วย ท่านได้ เยอะครับ

หลับ เพลิน เลย

9. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    รวมตัวเหลือง อีกแล้ว

10. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    น่าเห็นใจจริงๆครับ แต่มันคงห้ามยาก บางคนก็คะนอง

บางคนก็ไม่ได้เล่นที่บอร์ดนี้ ทำใจให้สบายดีกว่าครับ

หรือถ้าทนไม่ไหวต้องปรับปรุงห้องใหม่ก็คงต้องทำ เพราะดีกว่าย้ายบ้าน

ไม่ได้กวนจริงๆนะครับ เพราะบ้านผมเมื่อก่อนก็อยู่ลาดพร้าว นอนๆอยู่ก็สะดุ้ง

พวกแมงหวี่ใส่ท่อรีด มันวิ่งกันดึกๆ ปวดประสาทสุดๆ ก็ทำห้องใหม่แม่งเลย

ซับทุกอย่างที่ซับได้ ก็พอช่วยได้ครับ แต่ก็ยังได้ยินอยู่

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ช่ายเลย :D

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เหอๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่มีความคิดเห็น

13. birdrock

birdrock New Member Member

15
    0
    0
    เอาใจช่วยนะครับ

14. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    เห็นใจและเข้าใจครับ ขนาดอยู่ในซอยสัก 50 ม. แล้วมีตึกแถวบังยังได้ยินเลย

15. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ร้อยพ่อพันแม่ห้ามกันยากครับ

16. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    น่าเห็นใจคับ

17. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    พูดยาก ของแบบเนี๊ย ทำใจครับ

18. Pentaro

Pentaro New Member Member

2
    0
    1
    คือสำหรับตัวผมเองเรื่องนี้มันไม่เท่าไรห่หรอกครับถ้าผมอยู่ที่บ้านคนเดียวผมจะไม่ออกมาพูดเรื่องนี้หรอกครับ เราะผมเข้าใจว่ารถพี่ๆที่แรงๆเค้าต้องวิ่ง ถ้าไม่วิ่งเดี๋ยวเครื่งมันจะพัง

แต่ที่ออกมาขอร้องคือว่าคุณยาย พ่อ แม่ และน่องผมเค้าคงหลับไม่สบายแน่ๆ ส่วนผมเป็นคนหลับง่ายอยู่แล้ว

เลยอยากจะมาขอร้องแทนพวกท่านหน่ะครับ

ขอบคุณครับ

19. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    บ้านพี่ยังลึกหน่อยนะพี่

บ้านผมนี่ดิ แต่ไม่ค่อยใดด้ยินเพราะไม่ค่อยใด้อยู่เท่าไร

20. skyline

skyline New Member Member

11
    10
    0
    เห็นใจครับ

ตอนนี้ผมอยู่ญี่ปุ่น นอนหอติดถนนเลย แส๊ด ทุกคืน ทั้ง มอไซ รถยนต์

ท่อดังมากๆๆๆๆ ทุกรอบ ทุกคืน

ทำใจอย่างเดียว

21. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ไม่ได้เข้าข้างนะคับ แต่ผมว่าคนที่อยู่ในนี้ขับผ่านย่านๆนั้น(ที่ยังไม่ใช่จุดแดงเดือด)
    คงไม่ค่อยขับเร็วมากเท่าไรคับ เพราะยังไงก้อต้องระวังตัวไม่ให้ชาวบ้านหรือเจ้าหน้าที่
    มาด่าหรือมาจับกันอยู่แล้วอ่ะคับ เพราะยังไงมันก้อเด่อยู่แล้วอ่ะคับรถแต่งเป็นที่เพ่งเล็ง
    คนในนี้น่าจะไม่ค่อยมีพฤติกรรมเช่นนั้นคับ แต่....คนที่ไม่ได้เล่นเว็บนี้อ่ะสิคับ ยิ่งวัยรุ่น
    เพิ่งเริ่มรถด้วยแล้ว ไม่สนใจใครอยู่แล้วคับแม้แต่ตำรวจเค้ายังเบิ้ลใส่เลย (ผมยังคิดในใจ
    ว่ามันหาเรื่องทำไม) คนที่เล่นเว็บนี้ผมว่าน่าจะคุยกันรู้เรื่องและเคารพกติกาของคนเล่นรถ
    กันอยู่พอสมควรคับ ดังนั้นมันจึงเป็นการยากที่จะควบคุมคับ เพราะคนนอกเว็บเยอะมากกกคับ

22. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ต้องทำใจครับ เพราะถึงจะมาบอกในเว็ปก็คงได้แค่ส่วนหนึ่งแค่ส่วนมานี้สิครับ อยากได้ผลก็หาป้ายไปแปะตรงจุดเลี้ยว บอกมันเลยว่าเบาๆหน่อยจะนอน สาด................

23. icecools

icecools New Member VIP

127
    0
    0
    ได้แต่ทำใจ ทำอะไรไม่ได้

24. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    คงได้แต่ทำใจคับ เพราะว่า บ้านที่ต่างจังหวัดผมก้อติดถนนคับ พอแซดดดมาเนี่ย สะดุ้งตื่นเลยคับ

25. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    เมื่อก่อนไปบ่อยครับ ไปส่งแฟน ทางยาวๆ ตรงๆ วิ่งมันส์ครับ แต่ไม่ได้ซัดตรงแยกครับ ตรงๆ กลางๆ

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ไปแล้วครับ เลิกกับแฟนแล้ว ^^

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  26. ballzwa

ballzwa New Member Member

63
    0
    0
    เอาใจช่วยให้หมดไปนะคับ

ผมก็อยู่แคราย เหมือนกัล

เสียงดังมาก

27. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0
    แหะๆ

ประจำเลยครับเส้นนั้น กว้าง+โล่ง+ยาววววววววววววว

แล้วจะเพลาๆนะครับ

28. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0

จิงหรอคับพี่:D

29. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ถนนมันน่าครับ

30. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ตำรวจยังจับไม่ได้เลยครับ

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้