จะตีเฮดเดอใส่ 4g63t อ่ะคับอยากรู้พี่ๆทำที่ร้านไหนกันคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย tong_arch, 28 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tong_arch

tong_arch New Member Member

9
    1
    0
    รบกวนขอความรู้พี่ๆหน่อยคับคือตอนนี้อยากจะตีเฮดมาใส่ไม่ทราบว่าควรทำขนาดกี่นิ้วดีครับรถผมเทอโบเดิมแล้วเวสเกตแยกควรใช้ของอะไรดีคับ แล้วท่อด้านล่างควรใช้กี่นิ้วดีคับแล้วพักกลางควรใส่ไหม รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคับพอดีไม่ค่อยมีความรู้จึงต้องมาขอคำแนะนำทุกๆท่านคับผม แล้วไปทำที่ร้านไหนดีคับแนะนำด้วย

ขอบคุนล่วงหน้าสำหรับคำตอบเลยนะคับ ขอบคุนมากๆคับ

พัทยา@MRC#012 ถูกใจสิ่งนี้
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เดินท่อตามสูตร ของร้าน SITT TURBO ครับ
    ไปสาขาพระราม9 หรือ ปากเกร็ด ก็ได้
    แต่ถ้าไปพระราม9 ตอนนี้ เจ้าหมูจะดูแลร้านอยู่
    ให้เจ้าหมู่อธิบายและแนะนำแบต่างๆให้ได้ครับ หมูก็ใช้อีโวเหมือนกัน
    บอกพี่ๆในอีโวไทยแลนด์แนะนำมาได้ครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เวสเกต แนะนำ ของ HKS ครับ
    ซื้อมือสอง แล้วเอามาเปลี่ยนผ้าเวสเกต เป็นของแท้นอกเอาครับ

4. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ขอถามหน่อยครับ
    แล้วถ้าเป็นของใหม่ ค่าตัวอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

5. tong_arch

9
    1
    0
    ขอบคุนมากคับพี่โทไปแล้วเค้าบอกเดิน 2.5 ก้อพอ แต่ถ้าผมจะเดินเผื่อไว้ซัก 3" จะได้ไหมคับ ส่วนเวสเกตที่พี่บอกให้ใช้ของ hks มือ2 พอจะแนะนำได้ไหมคับว่าหาซื้อที่ไหน พอดีดูของมือ2ไม่ค่อยเป็นอ่ะคับ(กลัวซื้อมาแล้วงานเข้าคับ) หรือถ้าพี่มีเพื่อนมีแล้วไม่ใช้อยากขาย รบกวนบอกผมด้วยคับ

ปล.แล้วเวสเกตมือ2สภาพดีๆราคาน่าจะอยู่ประมานเท่าไหร่คับ

ขอบพระคุนมากคับที่ช่วยตอบ

6. tong_arch

9
    1
    0

เวสเกต hks หรอคับโทไปถามที่ร้านมาเค้าบอกปะมาณหมื่นสามพันคับป๊ม เฮดอีกประมาน9พัน :eek::eek:

7. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เวสเกต มือ 2 ถ้าเล่นไม่หนัก ผมแนะนำ ฝาจีบ จะอยู่ประมาณ 6 พันคับ

แต่ถ้าหนักๆ ของ ถาวร ก็ใช้ดีคับ เบิกใหม่ประมาณ ใกล้ๆ 9 พัน

8. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมใช้เหรียญชัยอยู่ ก็ใช้ได้นะ

9. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    สงสัยครับHKSมันแค่หมื่นสามเองหรอครับผมเคยโทรถามที่hksตัวรุ่มGT Wastegate มันก็3หรือ4หมื่นไม่ช่ายหรอครับทำไมได้ถูกจังครับไม่ทราบว่าพอจะแนะนำอู่ให้บ้างได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

10. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    คงเป็น hks type r ตัวเก่านะคับ มืองสองอยู่ประมาณนี้

11. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ลืมไป
    ร้านทำเฮด อีกที่ที ผมใช้บริการ คือ พี่ชาญ Inter ปทุมธานี ครับ
    งานเทพมาก แต่รอนานมากเช่นกัน

12. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0

เวสเกตที่พูดถึงมันรุ่น GT2 หัวม่วงอะคับ ราคาเบิกใหม่ 35000

13. tong_arch

9
    1
    0

อันนี้ผมลืมถามรุ่นมาเหมือนกันอ่ะคับ แต่ดทถามที่ร้าน สิทธิ์เทอดบมาตามที่พี่ๆแนะนำอ่ะคับ

แล้วที่พี่ๆแนะนำว่า ให้เล่น hks (มือ2) กะเวสเกตของถาวร ไม่ทราบว่าตัวไหนใช้ดีกว่ากันคับ ขอโทดที่ถามเยอะนะคับ คือแบบงบน้อยอยากทำให้จบทีเดียวอ่ะคับ

ปล.ขอบคุนพี่ๆทุกคนที่เข้ามาให้ความรู้นะคับขอบพระคุนมากๆคับ

14. beck

beck New Member Member

19
    1
    0
    ใช่เลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้