ใครใส่ boost speed ECU shop บ้าง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้เสือบุก, 27 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    อยากรู้ครับว่าหลังใส่มาแล้ว มันเป็นยังงัย ปี๊ดขึ้นมั้ย

แล้วมีผลอะไรกับเครื่องยนต์หรือ กล่องของรถหรือป่าว ผมจะเอาสักใบแล้วครับ

แค่นี้พอก่อนสเตปแรก ขอบคุณครับ:cool:

2. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    รอฟังผลด้วยคนคับ

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    Up ให้จ้า รอดู เหมือนกัน

4. ไอ้เสือบุก

515
    4
    0
    อยากรู้อยู่นะครับ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    สำหรับ ไทเกอร์ผมไม่รู้นะคับ
    แต่ วีโก้พี่ผมไปใส่มา ผมว่ามันก้อหนุกในระดับหนึ่งนะคับ
    กดน้อยดีอ่ะ รึยังไงรอผู้รู้มาตอบดีฟ่า

6. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ

7. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ผมก็ลองใส่มาแล้วแต่เป็นของ Jumper-Horse นะคับ มันก็ เร่งดีตอบสนองไวขึ้น มันเหมือน ช่วยกดคันเร่งแทนเรา แบบ ปกติเรากด 5% แต่นี่มันกดให้เป็น 10 % อะไรแบบนี้
    หรือแบบว่า กดนิดเดียว แต่มันจะทำงานเหมือนเราเหยียดคันเร่งสุดเลย ก็ว่าได้คับ จึงทำให้เรารู้สึกว่ารถมันดึงขึ้น ขับสนุก แซงดีขึ้นอะไรแบบนี้ ถ้ายังไงรอผู้รู้มาชี้แจงอีกทีนะคับพี่

ยังไงถ้าสนใจ แนะนำ SpeedRaider ของ Jumper-Horse นะคับผมใช้อยู่ Work! ดี สนใจสอบถามพี่คนทำตามเบอร์ ที่อยู่ตรงลายเซ็นเลยคับผม

8. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    อยากใส่บ้างอ่ะคับ

ต้องเตรียมเงินเท่าไรคับ

9. ไอ้เสือบุก

515
    4
    0

ผมไป SEARCH มาแล้ว ถ้าเป็นของ ECU shop ก็ประมาณ8000กว่าๆครับ

แต่ผมก็มองของ Jumper Horse อยู่ เพราะราคาถูกดีครับ เลยไม่รู้จะเลือกอะไรดี:confused:

10. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ของ ECU ก็มีมือ2 นะคับ พี่ในกลุ่มที่เคยใช้ Ecu ถอดขายคับเพราะตอนนนี้ใส่ของ Jumper-Horse ทั้งคัน เหนว่าขาย 6พันนะ ecu ของพี่เค้าน่ะ

11. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    อยากตอบมั่ง ผมเพิ่งใส่ กล่อง jumper-horse เมือกี้เนี่ยเอง ศึกษามาหลายกล่องครับ แต่ละกล่องมีข้อดีของตัวมันเอง ECU เนี่ยเค้าดังมีชื่อทำมารุ่นแรกๆผมยังอยากได้แต่ติดตรงเรื่อง งบครับ และมีอีกหลายกล่องที่น่าสนใจแต่ต้องเก็บเงินกันยาวหน่อย จนได้มาเจอ jumper-horse เนี่ยราคาโดนมั่กๆ เลยโทรไปคุยกับพี่เค้าพี่เค้าแนะนำดี ผมสั่งซื้อทาง ไปรษณีย์ของถึงเมื่อเช้ากับมาบ้านไม่รอช้าใส่ตอนประมาณสองทุ่มแป๊ปเดียวเสร็จ ลองเลย บูสมาไว้ขึ้นเร็ว(ผมใส่กล่องยกหัวฉีดนะ)เห็นผล เป็นแค่คำแนะนำและความคิดส่วนตัวนะครับ

ของอย่านี้ขึ้นอยู่กับคุณที่จะตัดสินใจนะครับผมเป็นคนที่ชอบลองอะไรใหม่ๆที่เค้าทำมาราคาไม่แรงจนเกินไป เพราะว่าเรา ไม่ได้เอาไปแข่งเอาไว้ใช้งานขับสนุกๆ ผมกำลังจะส่ง wring d-max ไปให้พี่ชัชไม่นานเราคงได้ลองกันอีก

12. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    Upไปๆ

13. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แจ่มอยากรุ้ว่ากล่องคันเร่งทำให้ประหยัดขึ้นไหม

14. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    อยากรู้ด้วย

15. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ของ Ecu น่ะ กล่องตัวไหนเหรอคับ

เปลืองน้ำมันขึ้นเยอะไหมคับ....ตอนนี้ผมใส่ดันรางอยู่ แต่น้ำมันไม่พอ สนใจอยากจะใส่ยกหัวฉีดอยู่เหมือนกัน

16. Hmoty

417
    28
    0
    อัพเดท เท่าที่ลองมาสองวัน เวลาขับธรรมดาไม่กดอะไรมากมาย น่าเท่าๆเดิมเลยนะครับสำหรับกล่องยกหัวฉีด แต่ท่าเล่นกดบ่อยๆก็กินเป็นธรรมดาครับ แต่ผมกดเพลินๆเป๊ปเดียว 150-160 ดึงดีกว่าเดิม เพราะว่าบูสมาเร็วมากกว่าเดิมคันเร่งเบาๆผมกำลังจะสั่งกล่องคันเร่งอีกกล่องครับที่นี้ละ แมทกันน่าดู เพราะฟังจากหลักการทำงานแล้วน่าสนใจ รอหน่อย

17. ไอ้เสือบุก

515
    4
    0
    คงจะลงเอยที่ Jumperhorse แล้วอะคับ

ว่าแต่ผมอยากรู้อัตราสิ้นเปลืองมากเลยครับ ของเดิมผมเต็มถังวิ่งได้700กว่าโลนิดๆ บางทีก็ไม่ถึง

ถ้าใส่ไปจะกินมากกว่าเดิมไหม(กล่องยกหัวฉีด)

18. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

น่านสิคับ

19. vampire258

1,639
    25
    0
    ของผมเต้มถัง 500 โลเองอะ

d4d3000 4x4

20. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ของผมก็น่าจะประมาณ600โลเอง 3.0 มีเครี่บอย

21. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ไม่เคยเปืดกล่องขับตลอดสักที เปิดเดวอดใจไม่ไหว555

22. police_za

police_za New Member Member

51
    0
    0
    ของผมใช้ maga fire + boost speed อยู่ครับ
    ตอนใช้magafire อย่างเดียวก็โอเคนะครับ แต่ใด้ boost speed ช่วยแล้วมันจะขึ้นไวขึ้น
    ตอนใช้magafire อย่างเดียว การกินน้ำมันรู้สึกใด้เลยว่าประหยัดขึ้น แต่มันก็อยู่ที่พถติกรรมการขับด้วยถ้าแซดบ่อยๆก็กินมากอยู่แล้วครับ แต่ถ้าเราใส่กล่องแล้วขับตามแบบปรกติไม่ลากเกียร์หรือแซดหนักๆก็จะประหยัดขึ้นครับเพราะรถเรามีแรงบิดมากขึ้น
    *ปล.ผมก็อาศัยถามๆเค้ามาอีกทีหนะ เรืองหลักการ แต่ความรู้สึกคือประหยัดขึ้นครับ*
    **ขอปล.อีกทีนี่ท่านไปใส่อินเตอร์มาเท่าใหร่ครับ ขอชมรูปห้องเครื่องหน่อย ตอนนี้กำลังสนใจขยับสเตป
    อยากใด้ดันรางยี่ห้อเดียวกับท่านด้วยเห็นราคาถูกดีครับ**

23. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    นี่คับก็ พอได้นะ เดวแก้เรื่องท่อตรงออกจากโบให้มัน ดีกว่านี้อีกหน่อยก่อนน่าจะดีกว่านี้

24. vampire258

1,639
    25
    0
    เมกาไฟ มีของ tiger ด้วยหรอครับ

25. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    แอบมาดูรถแรง แรง

26. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    มารอดูด้วยโคน 555

27. Hmoty

417
    28
    0
    k.moomaxkub ใช้อินเตอร์ของอะไรครับ เพื่อจะตามมั่ง

28. sitt2313

sitt2313 New Member Member

2
    0
    0
    ผมอาจจะไม่ไช่ผู้รู้ แต่เรียกว่าผู้เคยลองดีกว่า เพราะที่กล่าวถึงมาทั้งหมดนี้ผมลองมาหมดแล้วครับ...อยากจะขอแนะนำเพื่อนๆว่าอย่างนี้ครับ....
    เวลาที่เราลองของเล่นจะยี่ห้ออะไรก็แล้วแต่..อย่าใช้ความรู้สึกเป็นตัววัดนะครับเช่น รู้สึกว่ารถแรงขึ้น ดึงดีกว่าเดิม เหยียบคันเร่งน้อยกว่าเดีม เป็นต้น...แต่เวลาลองรถให้เพื่อนๆมองเข็มไมล์ความเร็วนะครับว่าแต่ละเกียร์เข็มไมล์วิ่งจิ๊ดตามเสียงเครื่องยนต์หรือเปล่า...ถ้าเพื่อนๆคิดว่าแรงต้นok.แล้ว (0-120) ให้ยกเหลือ100หรือ90ก็ได้แล้วลองกดคันเร่งลงใหม่ที่เกียร์ 5 นะครับ สังเกตุเข็มไมล์ว่าจาก 90-140 ขึ้นเร็วหรือไม่ใช้ระยะทางมากหรือน้อย จากนั้นแช่ไว้ที่ 140 แล้วลองกดคันเร่งดูว่าขึ้น150ยากม๊ย..ที่ผมบอกให้เพื่อนๆทดลองแบบนี้เพราะในความเป็นจริงเราคงไม่ได้เหยียบคันเร่งแช่ไว้ตลอดเวลาไช่ไหมครับ...แต่ปัญหาที่เกิดก็คือพอยกคันเร่งแล้วไม่ว่าความเร็วจะเท่าไรถ้ายกแล้วกดลงไปใหม่รถมันจะอืด..เข็มไมล์ไม่วิ่งแต่เสียงเครื่องดังกระหึ่ม(รู้ตัวอีกทีพวกแซงไปแล้ว)อีกอย่างหนึ่งนะครับคำว่าไหลปลาย!!!ผมไม่เคยใช้หรอกครับ(ผมเคยแซวกันในกลุ่มกว่าจะไหลผมก็กินข้าวอิ่มแล้วครับ555) รถต้องให้ขึ้นเร็วไว้ก่อนครับ...จึงจะ ok. ถ้าลองตามที่ผมบอกแล้วรถขึ้นเร็ว จะยี่ห้ออะไรถือว่าผ่าน...แต่ที่กล่าวมาผมไม่ได้ใช้นะครับของผมเป็นรถตู้ D4D 2,500 CC.ผมใช้กล่องของ DTE Systems จากเยอรมันอยู่ครับนำเข้ามาใหม่ครับ..นี่แหละตัวจริงปรกติถ้าจะถามหาความเร็ว 165 ยากเต็มที ถ้าไม่ลงเนินยาวแต่ใช้เจ้าตัวนี้ 180 มิดไมล์ ไม่เกิน 3 ก.ม.ครับมาทั้งต้นทั้งปลาย(มีรูปมาให้ดูด้วยนะครับถ่ายด้วยมือถือขณะทดสอบ)

29. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ว้าวววววว จะแรงกันไปถึงไหนคับเนี่ย

30. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    มันเป็นอินเตอตัดของอะไรไม่รู้อะคับ แต่ซื้อมาจากคนในเวปนี้ละคับ ชื่อ แอม เห็นเค้าขายอยู่มีหลายขนาดนะคับ ลองหาใน Engines & Performance parts ดูนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้