สอบถามอาการหน่อยครับ.....ว่ามันเป็นอะไร

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย atichat, 22 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. atichat

atichat New Member Member

3
    0
    0
    เครื่อง EVO I ครับ
    มีเสียงแต๊กเหมือนจะเป็นวาล์วดังครับ ดังมากๆๆ ยาวเป็นช่วงๆๆ แล้วก็เงียบครับ แล้วก็ดังใหม่ เวลาเร่งรอบเกิน 4000 ก็เงียบ แล้วก็ดังใหม่ครับ
    เกิดอะไรขึ้นเหรอครับ วิธีแก้อย่างไรบ้างครับ
    น้ำมันเครื่องตอนนี้ใช้ คลาสตอล RS ครับ

ยังไงรบกวนพวกพี่ๆๆ หน่ออยนะครับ

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ถ้าเป็นที่ ไฮโดลิก วาว เวลาเครื่องร้อนแล้วน่าจะเงียบลงบ้าง ยิ่งสตาร์ทตอนเช้าๆจะดังมากแล้วก็เงียบไป แล้วก็เร่งแล้วหายดังนะคับ ผมว่าอาจจะเป็นที่ ไฮโรลิกวาว มันจะเสียอะคับ คาสตอล rs ก็เป็นน้ำมันที่ใช้ดีอยู่แล้วคับ

3. atichat

3
    0
    0

ถามต่อนะครับ ถ้าไฮโดรลิกวาล์วเสีย ผลกระทบจะมีอะไรบ้างครับ แล้วสามารถซ่อมได้ไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนอย่างเดียว แล้วค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับผม:cry:

4. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    มีไรไม ไม่แน่ใจ แต่นานไปเสียงดังมากคับ ลองถอดมาแช่ในน้ำมันเครื่องใหม่ๆ หรือลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องดูคับ ยังไม่หายก็ต้องเปลี่ยนแล้วคับ มือสองตกตัวละ 2 - 300 ของใหม่ไม่แน่ใจคับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองล้างดูก่อนครับ ถ้าล้างแล้วไม่หายต้องเปลี่ยนใหม่
    ผลเสียคงไม่มีอะไรเสียหายถึงขั้นเครื่องพัง มีแค่ปัญหาวาวล์สึกหร่อเท่านั้น

6. atichat

3
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำตอบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้