เครื่องสะอึกบ่อยครับช่วงนี้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ตี๋ขาว, 4 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เป็นตอนเครื่องเย็นครับ เครื่องร้อนเป็นบ้างครับ
    อาการกดคันเร่งไปดี ๆเครื่องสะอึก วอด ๆ ๆ กดคันเร่งไม่เร่ง ต้องเหยียบคลัชท์แล้วเบิ้ลคันเร่งช่วย จึงจะเร่งต่อไปได้
    เป็นมาสองสามครั้งแล้วครับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ

1. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไฟตัน

น้ำมันช๊อต

2. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    รอดกรูรู ก่อนครับ

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอกูรูเช่นกันครับ

4. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    เหมือนอาการที่ผมเป็นเลยครับ

เริ่มก็ เครื่องสะอึก วอด ๆ ๆ กดคันเร่งไม่เร่ง

เปลี่ยนหัวเทียนแล้วก็แล้ว เปลี่ยนติ๊กแล้วก็แล้ว(เดาจากตัวเองเลยนะครับ)

สุดท้ายจนรถดับไปเฉยๆ "ผลสุดท้ายคือ ปลั๊กในจานจ่ายหลวมครับ"

ลองเช็คดูครับ เผื่ออาการเดียวกัน แล้วจะได้ซิ่งไวๆ

5. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  6. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    ลองเช็คน๊อต 3 ตัวที่จับจานจ่ายดูครับ แต่ก่อนจะขันน๊อตต้องลองตั้งไฟที่นจ่ายก่อนนะครับไม่ยากน๊อตเบอร์ 12 สามตัวถ้าหมุนจานจ่ายมาข้างหน้าเครื่องจะเร่ง หมุนถอยจะไม่เร่ง ตั้งเอาที่พอดีเครื่องไม่เร่งมากมายตามรอบเดินเบา (เพราะเมื่อวานรถผมเป็นโทรไปถามช่างเคาบอกว่าลองเช็คดูตรงจานจ่ายนี่แหละครับใช่เลย น็อตหลวมทั้ง 3 ตัวเลย) รบบน้ำมันก็มีสวนนะครับ ไล่มาตั้งแต่ปั้มติ๊ก เลย

7. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยม

ยอด

---------- Post added at 09:54:35 ---------- Previous post was at 09:54:19 ----------

เยี่ยม

ยอด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้