รบกวนเรื่องนึงครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย birdkungcub, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    เวลาเครื่องร้อนแล้วสตาร์ทมันต้องแช่แล้วเหยียบคันเร่งถึงติดแล้วเวลาติดแล้วรอบเครื่องตกลงไปที่ 200-300 rpm. แล้วค่อยขึ้นมาที่ 700 rpm แต่เวลาเครื่องเย็น สตาร์ทปกติไม่ต้องเหยียบคันเร่งรอบก็ไม่ตกคับ ที่ไปทำมาคือไปล้างลิ้น+ตัวช่วยรอบเดินเบา+ตั้งวาวล์+เปลี่ยนน้ำมันเกียร์+เครื่อง/ล้างไดร์สตาร์ท+ต่อสายกราวน์เพิ่ม 5 จุด รถก็ยังไม่หายคับช่วยวิเคราะห์ทีครับ
    เครื่อง D16y8 Auto.

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อาการนี้ไม่เคยเป็นอะคะ start ปกติทุกทีไม่ต้องเหยียบอะไร

ทำไมอ่านรอบเครื่องได้ละเอียดจัง หน้าปัดมันบอกละเอียดขนาดนั้นเลยเหรอ

รอพี่ๆเพื่อนๆที่ทราบมาตอบดีกว่าคะ อันนี้ไม่ทราบจริงๆ

3. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    ประมาณเอาครับ

4. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ตอบยากจริงๆ ครับ แต่ขอเดาว่าเป็น sensor ตัวใดตัวหนึ่งเสียหรือเพี้ยนครับ เลยทำให้กล่องอ่านค่าเพี้ยนไป ลองใช้ช่าง check อีกทีเพื่อความชัวร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้