เริ่มอยากแต่งเจ้าตัวเล็กเพิ่มอ่ะคับ รบกวนแนะนำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย boy wc, 3 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    มีโครงการจะอัพเกรดรถเลยอยากหาข้อมูลหน่อยคับ
    1 เครื่องยนต์ เดิมเปนไม่เทอร์โบคับ ระหว่าง ตัว non air กับ ไดเรคคอยส์ ( มีคนแนะนำเพราะแรงม้าเยอะก่า แต่ไม่ตรงรุ่นคับ )
    2 ชุดแต่งคับ เดิมเปน border แต่เหนรถน้องกราฟ แล้วอยากวายบอดี้อ่ะคับ วายเปนตัวไหนกะทำที่ไหนดีคับ
    3 ช่วงล่างเดิมเปน KYB กระบอกม่วง อยากถามเพื่อนๆใช้ของตัวไหนอยู่บ้าง ( หาประสพการณ์จิงดีก่าถามตามร้าน อิอิ )
    รบกวนหน่อยนะค๊าบบบ :D

2. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ตามความเห็นผมนะครับ

1. เครื่องผมเลือกเครื่อง non air ครับ เพราะ ตรงรุ่น รถไม่ช้ำ ทำต่อง่ายครับ

2.ถ้าคิดจะทำ 2000 gt ต้องมีงบเป็นแสนครับ แต่ก็สวยนะครับ ผมก็ชอบแต่งบไม่ถึงเลยเอาอย่างอื่นก่อนครับ

3.เรื่องโช้คผมไม่แน่ใจครับ แต่ผมใช่ tein ha อยู่ครับ เกาะถนนใช้ได้ครับ ส่วนรุ่นอื่นไม่มีประสบการณืครับ รอผู้รู้ดีกว่าครับ

ปล. ขอให้รถออกมาอย่างที่ใจชอบนะครับ ของผมก็เริ่มแต่งบ้างแล้วครับ

3. Bird Racing Shop

Bird Racing Shop New Member Member

2
    0
    0
    NOn AIR ครับ เพราะตรงรุ่นครับ สนใจผมมีเครื่องอยู่ครับ

083 89 89 889

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้