เอารูปรถมาให้ดูครับ แต่งนิดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย emmy_sw20, 6 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    ขอแนะนำตัวเองหน่อยดีกว่า ผมชื่อ มี่ครับ อยู่แถวพระราม2 เจอกันทักทายได้ครับ
    แอบดูอยู่ห่างๆ เล่นมา 5 ปี พึ่งจะโพสต์รูปรถตัวเองแบบจิงจังซะที
    เก็บของมา 2 ปี ใส่ไปแล้วบางส่วนยังเหลือของอีกหลายอย่าง
    ตอนแรกกะว่าจะโพสต์ตอนใส่ของเสร็จแต่กลัวว่าอีกนานไม่รู้จะได้โพสต์รึเปล่า
    ไม่ค่อยมีเวลาทำรถเลย งานเยอะจริงๆ ยังงัยฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    :D

2. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    รถสวยมากกกกกคับ :cool:

3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    วะวะวะวะว้าวววววว

สวยจังเลยครับ

4. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    สวยดีครับ.......สีแดงอีกแว้วววววววว

5. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    สวยมากครับ

6. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    หางหลังสวยมากครับ

ของอะไรเนี่ย งามค้าบๆๆๆๆๆๆ

7. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    งามมั่กๆ ฉวยๆๆๆ ไม่ทราบท่อของอะไรอ่ะค่ะ สวยดี :D มองและมันอวบอิ่มพอดีกะรถเลยอ่า :D

8. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สวยโหดมากๆครับ

9. emmy_sw20

98
    0
    0
    ขอบคุณครับ รถของน้องเอ๋ก็สวยนะครับ ท่อของ GARAGE DEPARTUREⅡ ครับ

10. emmy_sw20

98
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำติชมทุกท่านนะครับ รถเพิ่อนก็สวยครับ (MR2 สวยทุกคันเลยในสายตาผม:D)
    ค่อยๆทำ เก็บทีละชิ้นสองชิ้น จะได้ไม่เบื่อเร็ว เดี๋ยวแต่งครบเบื่อแล้วต้องขายอีก
    ส่วนหางหลัง เป็นของ GP SPORT ได้มาจากคุณนัทครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2009
  11. tony_18

tony_18 New Member Member

33
    0
    0
    คันนี้เห็นตั้งแต่อยู่ในมือคุณโก ประตูน้ำ ตอนนั้นว่าสวยแล้วนะ ตอนนี้สวยกว่าเดิมเยอะเลยครับ

12. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ดุ
    ดิบ
    โหด

สวยนะครับ ^^

13. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    สวยมากเลยคับ พี่มี่

เปลี่ยนกันชนหน้านานหรือยังคับ

เคยเห็นรถครั้งสุดท้าย ตอนนั้น ยังเป็น ล้อ Blitz 03 เลย

ตอนนี้สวย ดุ ดิบ มาก เปลี่ยนแนวเลย

14. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
  15. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    สวยมากครับ เชื่อเลยครับว่าเก็บของมานาน เหนเเต่ละชิ้น โดยเฉพาะเเก้ม ผมเพิ่งเหนเปนคันเเรกเลย

16. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ก้านยกนี้ได้ใจจริงๆๆครับรอมีตังก่อนโดนแน่ก้านยกเนี้ยชอบๆๆๆๆ

17. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    อิอิ ใกล้เห็นความเปนจิงแล้ว จะไปสอยมาแล้ว สวยค่ะ ชอบๆๆแม็คด้วย ข้างหน้าพี่ใส่เท่าไหร่อ่ะคะ ไม่ติดซุ้มหรอคะ?

18. emmy_sw20

98
    0
    0
    รถของจิมก็สวยนะอยู่ในใจผมเหมือนกันครับ :)
    คิดอยากทำโป่งเหมือนกัน แต่ว่ากลัวทิ้งรถนานเลยเปลี่ยนแนวดีกว่า
    เปลี่ยนกันชนหน้าเกือบ 2ปีแล้วเป็นของ Tom's แต่ว่าจะหา Border แท้ใส่อยู่
    พอดีมี Canard ของ border อยู่แต่ยังหากันชนไม่ได้
    ส่วนล้อก็กองอยู่บ้านว่าจะขายเหมือนกัน ใตรสนใจติดต่อได้นะครับ
    Blitz 03 หมุดทองก้านโครเมียมรมดำ ออฟตรงเต็มซุ้มพอดีสำหรับเดิมๆหน้า 7.5x17 หลัง 9x18

19. emmy_sw20

98
    0
    0
    ดีๆ ใส่เลยครับส่วนตัวผมว่า มันลงตัวกับ MR2 สุดแล้วนะยี่ห้อนี้ ถ้าได้ไส้ใหญ่ 85mm. อันนี้ยิ่งแจ่มเลย เสียงดุๆแน่นอน
    ส่วนล้อของผม หน้า 9x17 off+22 หลัง 9.5x17 off+28 ทั้งหน้ากับหลังต้องใส่ยางดึงเยอะหน่อย
    ไม่งั้นติดแน่ๆ ส่วนที่ว่าติดซุ้มมั๊ยจะบอกว่าติดทั้งโช้คและซุ้มเลยล่ะ กว่าจะใส่ได้ปวดหัวเป็นเดือนกว่าจะจับมันยัดได้ ลองสารพัดวิธี เอาแบบช้ำน้อยสุด แบบว่าอยากยกอ่ะทำงัยได้ ซึ่งก้านยก TE37 จะเริ่มที่ 9นิ้ว เลยเป็นงานช้างเลยครับ ลองเยอะไม่ติดใน ก็ล้นนอกออกเกือบ 2 นิ้ว กลายเป็นไอ้ตีนโตเลย ตอนหลังใช้วิชามารที่ไม่ค่อยมีใครทำกัน เลยทดลองทำดูก็ออกมาเป็นแบบที่เห็นล่ะครับ

20. tony_18

tony_18 New Member Member

33
    0
    0
    ฝากระโปรงหน้าทำที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ รบกวนบอกด้วยครับ

21. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    ชอบๆๆๆอยากได้เอมอาทู

22. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0

ซื้อใหม่เลยน้องแอม

23. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    สวย ฟุดๆเลยครับ
    สีแดงฉ่ำน่ากินมากครับ
    ไม่ทราบว่าเบรคใช้ของอะไรครับ

เป็นความรู้หน่อย

24. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    TE37 สีนี้สวยตลอดกาล เปนแมคที่อยากได้มากสุดๆแล้วจิงๆ แต่หาสเปคลง MR2 ยากเหลือเกิน จะยกทั้งหน้าทั้งหลังก้ติดอีก สเตปแบบหน้าไม่ยกหลังยก มันก้ดูแหม่งๆ แต่ก้โอถ้าวันนึงได้มาจิงๆ :D ข้างหน้าพี่มี่ใส่ยางเท่าไหร่อะคะ ถ้าไฟหน้าหรี่ใส่เปนสเปคอเมกาจะงามตา ปิ๊งๆๆๆเลย แต่ขึ้นอยู่กับบางคนชอบบางคนไม่ชอบ เพราะของสเปคอเมกาพอเห็นของจิงมันจะดูแบบกิ๊กก๊อกๆนิดนึงเหมือนแบบดูคุณภาพไฟขาวของญี่ปุ่นจะดูทนทานใช้นานได้มากกว่า อันนี้ก้จิงค่ะ เพราะของเก่าของเอ๋ดูเหมือนใช้อยู่ได้นานจิงๆ พอใช้ไปเริ่มเหลือง ไม่ไหวคิดว่ามันต้องถึงเวลาเปลี่ยนแล้วจิงๆ :)

25. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0

เมื่อวันอังคารไปเล่นบอลแถวถนนศรีนครินทร์ เห็นอดีตรถของคุณแอมด้วยครับ สวยมากๆ อยากได้แต่คว้าไม่ทันครับ เสียดายจัง ^ ^

26. emmy_sw20

98
    0
    0
    สำหรับเบรคนั้นเป็นเบรคแปลงจาก Skyline เมื่อ 5 ปีก่อน
    ถ้าโอกาสดีๆจะเปลี่ยนให้มันดีกว่านี้อยู่เหมือนกัน ช่วงนี้ต้องทำอย่างอื่นไปก่อน
    ส่วนตัวผมว่า ถ้าเอาราคาไม่แรงมากแล้วใช้ดี ผมว่าเบรคของ Supra ลงตัวกับMR2นะครับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2009
  27. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    กะจะเปลี่ยนเหมือนกัน แต่คิดว่าเปลี่ยนผ้าเบรคก้พอ กะใส่ Endless เหมือนกันค่ะ ถ้าเทียบเบรค Supra กับ Aristo อันไหนดีกว่ากันอ่ะคะ เพราะรถเอ๋ไม่ได้แรงมาก เบรคมันตัวเทอร์โบ กะเปลี่ยนแค่ผ้าก้พอ ตอนนั้นนั่งรถรุ่นน้อง 3S-GTE Non Air เหมือนกัน แต่ใส่เบรค Skyline R33 และขับสี่ ตอนนั้นเทสกันโอ้โหหหห หันมามองหน้า และพูดพร้อมกัน สุดยอดดดด!!! ขับสี่นี่มันแบบเกาะหนึบทั้งสี่ล้อจิงๆ มันไม่ได้เบรคและแบบหัวเขก กึก! และหยุดเลยอ่ะค่ะ...พูดแล้วอยากขับรถขับสี่จัง ฮ่าๆ :D

28. emmy_sw20

98
    0
    0
    ได้มาจากคุณดรีมครับ พอดีแกเปลี่ยนฝาใหม่ อันนี้แกเลยไม่ได้ใช้เลยไปจีบมาครับ
    แต่ที่กานต์ ไฟเบอร์เค้าก็ทำได้นะครับ :)

29. note_mit

note_mit New Member Member

58
    4
    0
    เอามาโชว์แล้ว เหนื่อยจริงๆ กับล้อชุดนี้
    แต่ก็ทำจนได้เนอะ 555

30. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ดูกี่ทีก็สวย ไม่เบื่อเลย

ว่าแต่วิชามารที่ว่า ทำยังไงคับพี่มี่ อยากรู้อ่ะ

เพราะตอนนี้ล้อหน้าจิมก็ยื่นนิดๆเหมือนกัน ต้องใส่ลิ้นหน้า เพื่อช่วยบังเอาไว้อ่าคับ

ชมอีกที สวยอ่ะ ชอบ !!!!!!!!!!!!!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้