อยากทราบวิธีขัดเคลือบสีรถด้วยตัวเองครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย เอก123, 8 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอก123

เอก123 Guest

0
    0
    0
    เข้าร้านไม่ไหวครับ แพงเหลือเกิน รบกวนสงเคราะห์ด้วยครับ แบบละเอียด เช่น เครื่องต้องซื้อรุ่นอะไร ราคาเท่าไร ครีมขัดต้องยี่ห้ออะไร ขั้นตอนอย่างไร ขอบคุณครับ

2. ถ้าบอกเข้าร้านคาร์แคร์แพงเกิน ซื้ออุปกรณ์เองไม่ยิ่งกว่าเหรอครับ
    เครื่องขัดที่ปรับรอบได้ก็ครึ่งหมื่นละ ไม่รวมผ้าดีๆ ฟองน้ำดีๆ น้ำยาดีๆ หมดนี่ก็หมื่นแล้วครับ
    และการขัดสีมันต้องฝีมือพอดู ทำไม่ดีมีรอยมีสีพังง่ายๆนะครับ

แนะนำว่า ไปขัดสีจากร้านดีๆซักรอบ แล้วกลับมาดูแลเคลือบเองบ่อยๆทีหลังดีกว่าครับ
    เคลือบยังพอใช้มือได้ หาดินน้ำมันสำหรับลูบผิวสี ตามด้วยคลีนเนอร์แว๊คเตรียมผิว
    แล้วลงน้ำยาเคลือบดีๆ เก็บด้วยสเปรย์ดีเทลเลอร์ ทำทุกอาทิตย์แค่นี้รถก็แว๊บแล้วครับ

ปล.เครื่องขัด ซื้อมา ก็ขัดบ่อยไม่ได้อยู่ดี แลกเกอร์บางหมด(อย่างดีก็ปีละ2ครั้ง) ไม่คุ้มครับไม่คุ้ม

3. เอก123

เอก123 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แล้ว ดินน้ำมัน คลีนเนอร์แวกซ์ แวกซ์ สเปรย์ ใช้ของอะไรดีครับ ราคาประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ

4. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    เครื่องปรับรอบได้ 1200บาท คลองถมลองไปดูครับ.....และก็หาผ้าดีด้วย

5. foolly

foolly New Member Member

11
    0
    0
    แล้วไปเปลี่ยนท่อมารึยังเนี่ย รอฟังผลอยู่ว่าดีขึ้นป่ะ

6. moomoomoo

moomoomoo New Member Member

34
    0
    0
    เยี่ยม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้