ฝากเนื้อฝากัวด้วยครับพึ่งซ้อรถมา

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย mri2kyu, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mri2kyu

mri2kyu New Member Member

9
    0
    0
    เข้าบอร์ดนี้มาเปนปีแล้ว พิ่งมีปัญญาซื้อรถครับอยากได้มานานแล้ว คันนี้ได้มาเดิมแต่เก่ามากมีปัญหาเรื่องช่วงล่างไม่นิ่ม

อีกอย่างไม่มีพวงมาลัยpower ครับหนักมาก ถ้าไปติดจะมมีขายมั๊ยครับเนะนำอู่หรือคนขายทีครับ รือว่าราคาน่าจะประมานเท่าไหร ตอนนี้จอกรถทีกล้ามจะขึ้นแล้วนึกว่าเล่นฟิตเนต

Ps ปบังเอิญปีนี้ผมได้เปนกรรมการตัดสิน miss maxim เผื่อมีใครอยากไ้ด้รูปสวยๆ555 ขอบคุณครับ
    นี่คือการpost ครั้งแรกผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับ ผมชื่อคิวครับ

2. mri2kyu

9
    0
    0
    อีกอย่างนึงครับ mr2 ใสโชลมได้มั้ยครับ
    ถ้าได้ราคาเท่าใหร่

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    โช๊คลมไม่แน่ใจครับว่าเท่าไหร่ แต่ถ้าให้ดีใส่พวก TEIN ไปเลยดีก่า หนึบก่าเยอะ จากที่เคยนั่งรถเพื่อนมา หรือประหยัดงบ หาโช๊คเดิมสภาพดีๆมาก็ได้ครับ เพราะของ MR2 ใช้โช๊ค BLISTIEN อยู่แระ ยังไงได้รถมา ให้ช่างเค้าเช็คพวกลูกหมาก คันชักด้วยก็ดีนะครับ รถพวกเรามานเก่าแระ ต้องตรวจสอบพวกนี้มานหน่อย สำหรับเรื่องพวงมาลัย ลองถามพี่ๆในบอร์ดดูอ่าครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้กับมานเท่าไหร่ ใช้เป็นอย่างเดียว เหอๆๆ

ยินดีต้อนรับเข้าสู่บอร์ด MR2 ครับ

4. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    เรื่องพวงมาลัยนะครับ

เคยได้ยินนะคับว่ามันไม่มีนะพาวเวอร์อะ แต่มันจะเป็นแลคไฟฟ้าช่วยในการทดรอบครับ สรุปก้อเบาขึ้นนั่นหละ

ราคาก้ออยู่ที่5000ครับ ที่พี่หนุ่มมี รอรับได้เรยครับติดไม่นานพี่หนุ่มบอก

เบอร์พี่หนุ่มนะครับ0818256609 พี่หนุ่ม CS shop นะครับ

5. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    ไหนๆก้อไหนๆ

จะเอาเสื้อคลับสักตัวมะครับ

ถ้าสั่งเข้า ที่กระทู้รวมยอดสั่งเสื้อเลยนะครับ

6. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ได้รถมาไม่นานเหมือนกันครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

7. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    รถเปลี่ยนพวงมาลัยมารึป่าวครับ

ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่เอาคอของมันมาด้วย พวงมาลัยเพาเวอร์จะใช้ไม่ได้ครับ

8. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0

ใช่น้องคิวที่ทำงานอยู่ตึกGMMป่าวครับ...............

9. Tianle

Tianle New Member Member

14
    1
    0
    :) ดีใจด้วยนะครับ ยังไงว่างๆ ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะครับ

ป.ล. ตอนนี้ผมยังไม่มี Mr2 ครับ ก็เลยสงสัยว่าพวงมาลัย Mr2 ปกติ เพาเวอร์ หรือ เพาเยอร์ ครับ ขอท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

10. mri2kyu

9
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนนะครับ สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้เช็คลูกหมากแล้วครับ
    อยากทำเกียรืออโต้ด้วยครับดีหรือปล่าว ราคาแพงมัียครับ
    เหลือเครื่องสั้นเคีาว่าน่าจะบูทรองเครื่ิองเสีย มีช่างเเนะนำมัียครับ

ทำงานที่เกรมมี่ครับพี่ แล้วเสื้อคลับสั่งยังไงครับ

11. mri2kyu

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกคนนะครับ สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้เช็คลูกหมากแล้วครับ
    อยากทำเกียรืออโต้ด้วยครับดีหรือปล่าว ราคาแพงมัียครับ
    เหลือเครื่องสั้นเคีาว่าน่าจะบูทรองเครื่ิองเสีย มีช่างเเนะนำมัียครับ

ทำงานที่เกรมมี่ครับพี่ แล้วเสื้อคลับสั่งยังไงครับ

12. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    เรื่องพวงมาลัยพาว์เว่อร์ของ mr2 คือสุดยอดของความยากคับ

อุปกรณ์ที่ต้องหานะคับ

คอพวงมาลัยที่มี sensor power
    แล้วก็อุปกรณ์ครบชุดของมัน ย้ำนะคับ ต้องครบจริงๆ

เพราะระบบมันซับซ้อนมาก
    ความหนักเบาของมันจะทำงานสัมพันธ์กับความเร็วของรถคับ
    ถ้ารถวิ่งช้า พวงจะเบา
    แต่ถ้าวิ่งเร็วๆ พวงจะหนักคับ เพราะ sensor จะต่อพ่วงกับกล่อง วัด speed ของรถด้วยคับ
    ถ้าจอดนิ่งๆเฉยๆ สักพักจะได้ยินเสียงปั๊มพาวเวอร์ตัดการทำงาน
    แต่พอโยกขยับนิดนึง ปั๊มก็จะดัง ทำงานต่อ

ระบบที่สมบูรณ์จะเป็นแบบนี้คับ
    เคยเห็นมีรถเอามาใส่พาวเวอร์ หมดไป 40000 ยังไม่จบเลยคับ

ส่วนตามที่คุณ Arm บอกเรื่องของพี่หนุ่ม ไม่แน่ใจเหมือนกันคับ ลองเช็คดู

แต่ย้ำอีกทีนะคับ ห้ามต่อปั๊มตรง เพราะบางอู่ แก้ระบบพาวเวอร์ ไม่เป็น

เลยต่อปั๊มตรงเลย มันเลยทำงานตลอดเวลา ถามว่ามันใช้ได้ไหม ก็ใช้ได้คับ แล้วก็พัง

13. mri2kyu

9
    0
    0
    แล้วรถพี่ๆๆ พวงมาลัย power กันอยู่แล้วหรือปล่าว

รถผมซื้อมาคุ้มหรือปล่าว
    5 แสนนิดๆ แต่เก่ามากหนังแตกสีซีด
    แต่ยังไม่เคยโดน

14. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ของทุกอย่างที่ไม่ดีเราทำให้ดีได้หมดครับ

แต่ตัวถัง ถ้าไม่ดีเราทำไม่ได้ครับ

15. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    คนนี้แน่เลยไปซื้อตัดหน้าเรามา ดีใจด้วยนะครับ ใช่คัขณองคุณป้อปหรือปล่าว สีดำนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้