มีคำถามเกี่ยวกับเชียงกงครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย 67028, 2 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 67028

67028 Guest

0
    0
    0
    อยากรู้ว่า เชียงกงบางนา กับเชียงกงหลักสี่ อยู่ที่ไหนกันครับ ที่ไหนมีของเยอะกว่ากัน แล้วถ้าจะไปไปยังไงครับเอารถไปดีรึป่าว ผมอยู่แถวบางกะปิครับ พอดีจะไปหาของ b14 ท้ายยาวครับ หาพวกเสาอากาศไฟฟ้า ทับทิมหลังตัวนอก สปอยเลอร์หลัง ของพวกนี้หาเชียงกงที่ไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

2. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    อาร์ทอะไหล่ยนต์ ซิครับ เขาอาจจะช่วยท่านได้

กลางวันๆโทรไป 0817333825 อาร์ท

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    พี่อาร์ตมีคนช่วยโฆษณา...
    อย่าลืมของแต่งน้องนนท์ล่ะ :D:D:D
    ของผมด้วยยยย... :p:p:p

ปล. ถ้าอยากเดินจริง ผมเคยเดินแต่เซียงกงบางนาคับร้านเยอะดี...
    แต่ว่าของแต่ง B14 นั้นถ้าดวงดีก็จะเจอของดีราคาเหมาะสม...
    ถ้าดวงดีน้อยหน่อยก็จะเจอของดีราคาแพง หรือมีตังค์ก็ซื้อไม่ได้เพราะเค้าขายยกชุด.....
    ถ้าดวงไม่ได้ ไม่เจอของเลยค๊าบบบบ :D:D:D
    ฝากอีกนิดนึงควรซื้อของในราคาที่เหมาะสมเพื่อตัวของพวกเราเองนะครับ...
    มิฉะนั้นราคาอาจจะติดลมบนขึ้นไปอีก... :cool::cool::cool:

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    บางนา ถ้าให้ดีเดินวันธรรมดา
    ลองดูครับ ประสบการณ์ หาซื้อไม่ได้ :D

5. 67028

67028 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แล้วพอจะบอกเส้นทางไปเชียงกงบางนาได้ไหมครับว่าไปยังไง แล้วมีที่จอดรถไหมครับ

6. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    รอผู้ที่ชำนาญมาบอกนะค๊าบบ...
    ผมมือสมัครเล่น และอีกอย่างบอกทางไม่ถูกจริงๆ ค๊าบบบ...
    จำได้ว่าอยู่แถวๆบางพลี :p:p:p
    ส่วนจอดรถเนี่ยก็จอดไปเรื่อยตามหน้าร้าน อิอิ....
    หรือจะมีลานจอดอยู่ตรงแถวๆซอย 2 มั้งถ้าจำไม่ผิดนะ .... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
    ขอตัวช่วยแล้วกัน อิอิ... :D:D:D

7. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เซียงกงหลักสี่ส่วนใหญ่จะขายพวกอะไหล่รถใหญ่ รถแมคโครเยอะ

ไปบางนามีให้เลือกเยอะกว่าครับ เส้นทางจากบางกระปิไป สะดวกสุดก็ขึ้นทางด่วนไปลงบางนา (ไบเทค)

หรือก็ทะลุพระราม 9 แล้วตัดมาเส้นศรีนครินทร์ ผ่านซีคอน เสรีเซนเตอร์ ก็จะมาทะลุออกเส้นไปบางพลีได้ครับ

แล้วก็ตรงยาวไปบางพลี จะเห็นป้ายใหญ่ ๆ เขียนว่าเมืองเซียงกงอยู่ขาวมือ แล้วไปยูเทรินกลับมา ก็ถึงครับ

ส่วนราคาไปแล้วลองถามหลาย ๆ ร้านดูก่อนครับ เป็นการเช็คราคาไปในตัว

เพราะว่ามันมีร้านที่ขายแพง + ขายถูกอยู่ในนั้นเยอะครับ

8. 67028

67028 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ เด๊ยวจะลองไปดู แล้ววันอาทิตย์เปิดไหมครับ

9. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    เดินเซียงกงบางนา มันกว่าครับ

หลักสี่ไม่ค่อยมีอะไร เดินแล้วเหงา

บางนา จอดรถก็ลำบาก เดินก็เหนื่อย บางร้านก็แพง บางร้านขายแบบงงงง ก็มันดีครับ:D

10. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  11. mon

mon New Member Member

37
    4
    0
    ท้าวแขนหลัง (พลาสติกที่มีสวิตกระจกไฟฟ้า ติดอยู่) ร้านนึง ลดแล้ว 450 ต่อไม่ได้อีกและ ส่วนอีกร้าน สองร้อยห้าสิบ ต่อได้สองร้อยยี่ ไม่เชิงต่อด้วย แค่ถามว่าลดได้มั้ยเอง อิอิ รีเลย์สีฟ้า ร้านึงตัวละห้าสิบ อีกร้าน หกตัวหรอน้อง เอาไป ร้อยห้าสิบละกัน ลดอีกได้ไหมพี่ อ่ะๆ ย้อยยี่ละกัน เหอๆๆๆ แกะเอาจากกล่องรีเลยญ์เลยนะ สดใหม่จิงๆ
    นี่แหละครับ ประสบการเชียงกงบางพลี

12. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ไปเจอกันชนหน้า ลูชิโน่ ไฟครบ มียางติดกันมุม 4500 ต่อได้ 4000 ไม่ได้เอามา มันแพงเกิ้น เด๋วมันจะเป็น บรรทัดฐาน แพงไปก็อย่าไปซื้อมัน

13. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ดีครับ อย่าให้ ความโลภ ของเรา แล้วให้เค้า กำไร เยอะ เค้า เคย ขาย ได้ ราคา เค้าก็ อยากได้ครับ พวกนี้รับมาถูกขายแพง
    บางร้าน ทุนหนา ไม่อยากขายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้