ขอถามนิดนึง พอดีจะเปลี่ยนโช๊คค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 14 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    ตอนนี้ขับ Sunny B14 1995 อยู่ค่ะอยากจะเปลี่ยนโช๊คทั้ง 4 ต้นเอาแบบธรรมดาเดิมๆ
    อยากได้รถที่นิ่ม ช่วงล่างแน่นค่ะ เพราะว่าตอนนี้มันกระเทือนเหลือเกิน
    ไม่ทราบว่านอกจากเปลี่ยนโช๊คแล้วยังต้องทำอะไรเพิ่มรึเปล่าคะ พวกสปริง ยางรองอะไรสักอย่างอ่ะคะ
    แล้วต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่คะ มีร้านไหนแนะนำบ้าง บ้านอยู่แถบอ่อนนุชค่ะ

ขอบคุณค่ะ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ก็เก็บช่วงล่างใหม่เลยน่า จะดีครับ :D

โช๊คใหม่ื ตรงรุ่น KYB
    บูชยางปีกนกล่าง นอก-ใน
    ยางกันโครง
    ยางรัดแร๊กพวงมาลัย
    ลูกหมากต่าง ๆ

แหม่หลายตังค์ล่ะ ว่ากันไปตามกำลังทรัพย์ล่ะกันน่ัะครับ

3. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    อุ้ย....อยู่แถวอ่อนนุชเหมือนกันเลยครับ ยินดีต้อนรับนะครับ อยู่ช่วงไหนหรอครับ
    ช่วงล่างมันมี2แบบอ่ะครับ แบบถูกกว่าของแท้ครึ่งนึง แต่อายุของมันจะสั้นลง
    ของแท้อายุนานหน่อย แต่..แพง ถ้าทำทั้งหมด
    โช๊คแบบเดิมก็ทั่วไปก็ได้ครับ บี-ควิก หรือร้านยางทั่วไปก็มีครับแต่ของบอกผมพึงไปเปลี่ยนมา
    มันนิ่มมากแบบโยนเด้งไปเด้งมา อันตรายครับถ้าเอาไม่อยู่
    ของเทียมช่วงล่าง ก็ประมาณ 5000 ร้านโจชุง พระราม4
    ของแท้ก็ไม่ต่ำกว่าหมื่นแน่ๆครับ
    โช๊ค บี-ควิค KYB คู่หน้า 2 ต้น น่าจะ 4 พันนิดๆ คู่หลัง 2 ต้น น่าจะ 2800 ครับ
    แถวอ่อนนุชก็มีหลายร้านนะครับ ลองๆถามดูก่อนก็ได้นะครับ ลองเทียบราคาดูครับ
    ยังไงก็ให้กลับมานุ่มๆเร็วๆนะครับ

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ร้านโชว์จุง เลย ครับ แถว พระราม 4 ครับ เลย ตึก ช่อง 3 ไปหน่อย
    เค้ามีแต่ ช่วงล่าง อย่างเดียวนะครับ
    ส่วน เรื่อง ชอบ แล้ว แต่ชอบครับ ซื้อไปให้เค้า ใส่ ก็ ได้ ครับ
    ที เดียว ของผมใช้ มอนโร อยู่ ราคา ถูก กว่าของ แท้ ครับ
    ถามว่า โอไหม โอครับ ถ้า เปลี่ยน สปริง ด้วย ( เอาเดิม ๆ นะ ) แหล่ม เลย
    งบ น่าจะ หมื่น กลาง ๆ ครับ ทำทั้งหมด

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:28:35 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:28:16 ----------

ร้านโชว์จุง เลย ครับ แถว พระราม 4 ครับ เลย ตึก ช่อง 3 ไปหน่อย
    เค้ามีแต่ ช่วงล่าง อย่างเดียวนะครับ
    ส่วน เรื่อง ชอบ แล้ว แต่ชอบครับ ซื้อไปให้เค้า ใส่ ก็ ได้ ครับ
    ที เดียว ของผมใช้ มอนโร อยู่ ราคา ถูก กว่าของ แท้ ครับ
    ถามว่า โอไหม โอครับ ถ้า เปลี่ยน สปริง ด้วย ( เอาเดิม ๆ นะ ) แหล่ม เลย
    งบ น่าจะ หมื่น กลาง ๆ ครับ ทำทั้งหมด

5. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    เชคให้แน่ใจก่อครับว่าตัวไหนชิ้นไหนมันเสียก้อค่อยเปลี่ยน อาการสะเทือนแบบกระด้างมันเกิดได้หลายสาเหตุครับบางทีโช๊คอัพไม่ได้เสียหรอกแต่มันไปเสียที่ลูกหมากมันก้อทำให้สะเทือนแบบกระด้างได้ครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนโช๊คอัพจริงๆผมว่ามอนโรก้อโอเคนะ โชคดีครับ

6. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ตามข้างบนเลยคับ...:D

7. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ถาม..ด้วยครับ ลูกหมากคันชัก มันอยู่แถวใหน ราคาเปลี่ยนประมาณกี่บาทครับ
    คือ รถมันมีอากร เวลาวิ่ง 80 ขึ้นไป เจอ รอยปะ ถนน ใหญ่ๆ หรือ ผิวถนน ขรุขระที่เป็นแบบสุดๆ แล้วหลบไม่ทัน หรือ เนินระนาด ก่อนข้ามทางรถไฟ แบบหลายๆลูกติดๆกัน ถ้ามาเร็ว วิ่งฝ่าไป มันจะ รถสะบัด วูวาบซ้ายขวา เลยครับ แต่ถ้า หลุมเล็กๆ หรือ หลุมที่ เป็นแอ่งกระทะ ไม่เป็น ทางเรียบ นี่นิ่งกริบๆเลยครับ

ใช่ลูกหมากคันชักมั้ยครับ ยางใหม่ ได้ 6 เดือน ล้อ 14 กะทะ รถ บี14 ปี95 1.5 ออโต้

8. TOP_B14

TOP_B14 New Member Member

42
    4
    0
    แนะนำร้านโชว์จุ่งเหมือนกันครับ อยู่ในซอยแสนสบาย
    ทางเข้าเล็กๆนะครับ ต้องสังเกตป้ายดีๆ
    ผมเพิ่งทำมาโดนไป5พันกว่าเปลี่ยนยกชุดเลย
    ออกมาฟิตเปรี๊ยะ ช่างชำนาญใช้เวลาไม่นาน
    แต่รอคิวนานมาก แนะนำให้ไปเช้าๆหน่อย

9. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ง่ะ..อยู่ สระบุรี คร๊าบ - -"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้