อยากปรึกษาพี่ๆหน้าแหลมคลับทุกๆคนครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย samesudloe, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. samesudloe

samesudloe New Member Member

30
    0
    0
    ดีครับพี่ๆทุกคน พอดีผมใช้หน้าแหลมตัว1600อยู่อ่าครับ

อยากทราบว่าจาลงเครื่องใหม่อะไรดีอ่าครับ

ในใจผมคิดจาลง 1G GTE อ่าครับ

รึว่ายังไงอ่ะครับ

ช่วยลงความเห็นด้วยนะครับ

มิตติ้งครั้งที่จะถึงนี้ ผมจะไปตามที่พี่ออยบอกนะครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนมากๆนะครับ

ไว้เจอกันที่งานมีตติ้งนะครับ

2. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    1 g ผมว่ามัมเก่าไปนะครับ เพิ่มอีกหน่อย เจโบโลด

3. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ถ้าต้องการประหยัด และขับใช่งาน 1เจไม่โบก็พอคับ ติดแก็สด้วยนะประหยัดสุดๆ

4. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    จุดประสงในการใช้รถคันนี้เพื่ออะไร?

5. ASCARI

ASCARI New Member Member

2
    0
    0
    อืมพอดีเห็นกระทู้เลยขอปรึกษาบ้างครับ อยากทำรถเพื่อใช้งานทั่วไปขับในกทม. และออก ตจว. บ้างเป็นครั้งคราว(ติด LPG) เอาแบบแรงนิดหน่อยพอสนุก
    เริมแรกกะว่าจะวางเจไม่โบ แต่เพื่อนบางคนบอกว่าหน้ามันจะหนัก ให้วางพวก sr เครื่องนิสสันหรือ 4A อะนี่แหละครับเครื่อง 1800 สี่สูบ และค่อยติดแก็ส
    อยากได้เครื่องที่ทนทาน ไม่จุกจิก มีม้าสัก 200 ตัว (ถาเกียร์ MT ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร)

1. พี่ๆมีความเห็นว่ายังบ้างครับจากเดิมผมอยากได้ 2-j เกียร์ MT แต่หายากครับ เคยเจอแต่ 2j โบ MT ก็แพงไปหน่อย และถ้าจะเอามาติดแก๊สอีกคงไม่ไหว
    2. ขอความคิดเห็นว่าเครื่องตัวไหนที่เหมาะสม ครับ

ขอบคุงคร๊าบ..

6. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ก็เอา 2j ge ชนเกียร์ 1g เลยคับ ถ้าต้องการ MT ยังมีเครื่องอีกหลายตัวที่น่าวางคับ 3s 4s-ge, sr20, ca18, rb20-25, เครื่องดีเซลก็ยังมีอีกหลายตัวคับ เซ็ทโบ ก็วิ่งใช่ย่อย บางทีจะวิ่งดีกว่าเบนซินบางตัวด้วยคับ แถมไม่จุกจิกด้วยคับ

ปล....เครื่องดีเซลหลายตัวราคาไม่แพงคับ น่าเล่น ทนทาน เช่น 4d56, rd28

7. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    1j ธรรมดาคับ......

8. DeFFtA31

DeFFtA31 New Member Member

87
    0
    0
    ถ้าเน้นใช้งานผมว่า sr ฝาบรอนย์ก็ดีนะ ฮุฮุ....
    ติด LPG ด้วยประหยัดสุดๆ

9. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    1G Gte เก่าไปอ่ะครับเพื่อนใช้ตัวนี้อยู่ อะไหล่หายาก

ในเมื่อตั้งใจจะวางเครื่องเทอร์โบ ก็เล่น 1เจโบไปเลยคับ ขับสนุก อยากประหยัดก็ติดแก๊ส แค่นั้นจบ เจได้เปรียบที่เป็นเครื่อง map senser ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาจุกจิกเลยคับ ต่างจาก sr

10. samesudloe

samesudloe New Member Member

30
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ๆทุกคน

ว่าแต่ ถ้าจะเร่น 3S-GTE นี่เปนไงบ้างอ่าครับๆๆ

ใจก็อยากเร่น1j โบ อ่าครับ แต่ช่วงหลังนี่จำเป็นมั้ยครับที่จะต้องเปลี่ยนอ่าครับ

รึว่าไม่จำเป็นก็ได้ครับบบ

ขอบคุณนะครับ

ว่าแต่ มีตติ้งจัดที่ไหนหรอครับ

11. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    การวางเครื่องก็แน่นอนแหละครับที่ต้องการเทคโนโลยีใหม่ อัตราเร่งที่ดี ปัญหาที่ไม่มีจุกจิก ม้าเยอะ หญ้าต้องพอกิน ต้องมีที่ให้ม้าวิ่ง ช่วงล่างยังไงก็ต้องทำอยู่แล้วอ่ะครับ แต่ที่แนะนำ 1เจโบ เพราะถ้าได้ช่างที่ดีวางแล้วจบ ไม่มีปัญหาจุกจิกแน่ครับ มีพี่ในคลับหน้าแหลมเปิดอู่มีเบอร์โทรอยู่ยังไงลองโทรไปปรึกษาพี่เค้าก่อนซิครับ พี่เค้าใจดีอยู่แล้ว

12. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ผมว่าต้องคิดดูดีๆ น่ะครับ ถ้าต้องการแบบประหยัด เทคโนฯไม่เก่ามาก+อึดก็เจโลดครับแต่ก็หน้าหนัก + ต่อภาษีกระอัก..ยิ่งถ้าเป็น 2เจละก็ สูบน้ำมันแบบไม่น่าเชื่อเลยอะ
    แต่ถ้าเอาแบบจิ๊ดจ๊าดต้นจัด ๆ แบบเอาไปดริฟได้ก็ SR โลด
    ส่วน 3S ผมว่าราคามันแรงอะ เพราะ 3S มีโบมันเป็นขับหน้า ไม่ก็ขับ4 ต้องหาเกียร์มาชน ต้องทำเยอะกว่า แถมถ้าเจอร้านไม่ชัวร์มีหวังบานปลายอะ
    แต่ถ้าชอบแบบขับสบาย ๆ ไม่เน้นแรง เล่นพวก 4S ก็โอเคนะ เห็นหลายคนว่าประหยัดมากกกก
    สุดท้าย...รอผู้รู้ท่านอื่นมาสนับสนุนความคิดครับ

13. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    3 S Gte Baem 65000 บาท กับ เจโบ ออโต้ บางนา 27000 แคร๊งหน้า

14. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    4s-fe ก็น่าใช้ครับไม่สิ้เปลือง ขับ เรื่อยๆๆ

15. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    เจไม่โบก็วิ่งดีนะครับ

16. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    กินผักดีกว่าคับ.......:D;):cool:

17. mpscac

74
    3
    0
    ไม่เน้นแรงลงสนามก็4s-fe ก็จบครับ ผมใช้อยู่ ถ้าอยากลองขับ ก็มา เลย ครับ ผมอยู่ ขอนแก่น ผมใช้แล้ว ติดแก๊ส ระบบฉีดก็วิ่งดีนะครับ 160-170 สบายๆ แต่ถ้าเน้น แรงๆๆ ก็ต้องขยับไปอีกแต่ งบจะบาน ปลาย นะครับ 4s-fe จะได้เกียร มาด้วย ไม่ต้องวิ่งหาเกียร ชน ตระกูล เจ เครื่องหนัก กว่า 4s ดัง นั้น ต้องมาเซ็ท ช่วงล่างด้วย ไม่งั้น อายุสั้นแน่ๆๆ ตี๋mpscar555555555
    สู้ๆๆเดวก็ลงตัว

18. mpscac

74
    3
    0
    ลืมลงเบอร์ 081-5443979 แหะๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้