สมาชิกใหม่ แนะนำตัว+คำถามครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Ryuk, 4 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ryuk

Ryuk New Member Member

23
    0
    0
    หวัดดีครับ ชื่อ โก นะครับ

ขับ Coupe สีขาววิ่งแถวนนทบุรีครับ จิง ๆ ก็วิ่งทั่วกรุงเทพครับ ดึก ๆ จอดริมถนนพระราม ๕ (55+)

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

แล้วก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับพอดีว่าขับเครื่องเดิมเกียร์ก็ A/T รู้ึสึกว่าตอบสนองเท้าไม่ค่อยทันใจ (เมื่อก่อนขับ D4D เหยียบหาย เหยียบหาย) จะทำอะไรเพิ่มดีครัับ

1. เปลี่ยนเป็นเกียร์ M/T+เฮดเดอร์+ปลายไส้ตรง+กรองเปลือย

2. เกียร์ A/T เดิม+เฮดเดอร์+เดินท่อใหม่+ปลายไส้ย้อน+กรองเปลือย

3. วาง B20 ไปก่อนแล้วค่อยหาฝา B16,B18 มาประกบได้รึป่าวครับรึว่าต้องประกบเรียบร้อยแล้วค่อยวาง

ขอบคุณครับ

2. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    หวัดดีคับ อยู่นนท์เหมือนกันเลยครับ ผมอยู่บางกรวย
    ไว้ว่างๆ นั่งกินเบียร์กันครับ

Joice++Jum

3. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    อยุ่ นน เหมือนกานงับ อยุ่แถว รัตนาธิเบศงับ

ไว้ว่างๆๆ กินเบียแบบพี่ข้างบนก้ได้งับ อิอิ

GROUP เดียวกาน คอ เบียๆๆ 55+

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ยินดีต้อนรับนะครับ สำหรับคำถามถ้าเป็นผมเลือกข้อ 3 ครับหา B20หรือB16มาวางก่อน
    จากนั้นค่อยว่ากันอีกที แต่ทุกอย่างขึ้นอยู่กับงบประมาณครับ

5. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ยินดีต้อนรับสู่ club Si นะครับ :):):)

6. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ยินดีต้อนรับสู่บ้าน Club Si นะครับ

ปล.ข้อ3โล้ดครับ วางบี 20 หรือ บี16 หรือ ว่าตามงบประมาณครับผม ว่าแต่วางเครื่องไปเลยดีกว่านะครับ จะได้ไม่เสียเงินหลายรอบครับ

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ข้อ3 ครับ

8. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    หวัดดีครับ.
    ข้อ 3 เล้ยยย เดิมๆไปก่อน แค่นี้ก็วิ่งกระจายแล้วครับ
    ถ้างบถึงจะต่อยอดทีหลังก็ค่อยว่ากัน อีกที :D

9. bestza

2,475
    13
    0
    ข้อ 3 ง๊าบบป๋มๆๆๆๆๆๆๆๆ จาดโลดดดดดดดดดดด

10. Ryuk

Ryuk New Member Member

23
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนนะครับ

งั้นสรุปผมเก็บตังค์วาง B20 ขับไปก่อนแล้วค่อยหาฝา B16,B18 มาประกบดีกว่านะครับ

งั้นก็เหลือที่อู่แล้วล่ะจะวางที่ไหนดี+หาเครื่องอีก

*** ได้ข่าวว่าจะ Meeting แถวนนท ยังไงถ้าไปได้ก็จะไปนะครับ

11. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    ยินดีต้อนรับครับ อยู่ใกล้ๆกัน อิอิ :D

12. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ว้า................นึกว่าเด็กขอนแก่น......
    ช่วงนี้เด็กขอนแก่นหายไปไหนหว่า
    อะ...ก็ยินดีต้อนรับเช่นกันครับยินดีที่ได้รู้จักอะครับ
    ถ้าอยากเปลี่ยนบรรยากาศมามิ๊ท......ติ้ง.......แถวนี้เชิญนะครับอิอิ.....

13. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    นนท์เหมือนกันคร๊าบบบ

14. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    ยินดีต้อนรับคับ

น้องเบส มีสมาชิกแถวนนท์ มาเพิ่มแล้ว เลิกเหงาแล้วดิ หุหุ

15. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    ยินดีต้อนรับ ครับ

16. bestza

2,475
    13
    0

อะถูกต้องเลยง๊าบเพ่าชายๆ ^________^

มะเหงาแย้วๆๆๆๆๆ งุงิงๆ

17. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

[+ยินดีต้อนรับคะ+]

ถ้ายังไงอย่าลืมไปตอบกระทู้สมุดโทรศัพท์และกระทู้วันเกิดนะคะ:D

18. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ยินดีต้อนรับนะง๊าบบ

จัดข้อ 3 โลด

เพื่อการต่อยอด อิอิอิ

19. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    จริงๆอยากจะเปลี่ยนเหมือนกัน ^^
    แต่แบบว่า จนต่อเนื่องอ่ะครับ ^^'

20. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    นนท์เหมือนกันอิอิ

21. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    นน เหมือนกันครับ แต่จอดข้างถนนพระราม 5 เนี่ย ช่วงไหนอ่ะครับ

วัน เสาร์ 20 นี้ ถ้าว่างก็มาร่วมมีตติ้งกันได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้