ยาง VEE RUBBER คุณภาพเป็นยังไง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 28 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้ไปเปลี่ยนแม๊กมา พอดีมันมีโปรโมชั่น ขนาด 195/50R15 รวม 4 เส้น ราคา 6800 อยากทราบว่ายางรุ่นนี้มีใครใช้บ้าง และคุณภาพเป็นยังไง เพราะเป็นยางไทย แต่ก็นิ่มดีนะครับ ;)

1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ความคิดเห็นของ เพื่อนที่ใช้จริงครับ แต่อาจไม่เกิดกับคุณก็ได้
    คือ เพื่อนซื้อที่มอเตอร์โชว์ 2 ปีก่อน มันบวม และ ยางรั่วซึมตามขอบครับ

ลองใช้ไปก่อน เพื่อนผม คงเจอแจ๊คพ๊อตอะครับแต่ถ้าอยากใช้
    ของราคาไม่แรง ประหยัดงบ ลอง MAXXIS มีพี่ที่คลับ และรุ่นน้อง
    ใช้งานได้ดีครับ วิ่ง ระดับ 180-200 กันสบายครับ กรุงเทพ เชียงใหม่
    ขึ้นมาหมด พี่แกเดินทางทุกเดือนครับ บอกใช้ดีประยัดตังค์ด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2009
  2. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    เคยซื้อใช้ตอนแต่งมอไซค์สมัยเดะๆ เพิ่งรู้ว่าเด๋วนี้เค้าผลิตยางสำหรับรถยนต์ขายด้วย

3. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    เคยใช้กับมอไซด์อ่ะครับ ....รถยนต์ม่ะเคย

4. เอาไปใช้แบบไหนล่ะครับ เอาไปใช้พอให้รถได้วิ่ง พอไปไหนต่อไหนได้
    หรือว่าเอาไว้ใช้เพื่อเพิ่มสมรรถนะให้กับรถ ถ้าเอาไว้ใช้แบบข้อแรก
    ยี่ห้ออะไรก็ใช้ได้ครับ ยางก็คือยาง ใส่ได้เหมือนกัน ขอบ 15 มีตั้งแต่
    เส้นละพันกว่าบาท ยันสี่พันกว่า อยู่ที่คุณภาพครับ ตามราคาเลย

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมยังไม่เคยใช้ครับ แต่จะบอกว่าใช้ไปเหอะครับ
    เน้นวันที่ผลิตเป็นหลัก ต้องไม่เกิน 1 ปี ถ้าเกิน ผมถือว่าไม่คุ้ม

6. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    มีพี่ออฟฟิตผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาคับ เป็นรถบ้าน ใส่แล้วก็โอเคนะคับ นิ่มดีในระดับนึง

7. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    รถaccordพ่อผมเคยใช้พอใช้ไปได้ประมาณ6เดีอนยางข้างหน้าซ้ายบวมเอาไปเคมได้ยางใหม่มาได้7เดีอนยางหน้าซ้ายบวมอีกหมดประกันพอดีพ่อเลยตัดใจเปลียนดีกว่ายางนิ่มดีแต่บวมง่าย

8. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เหมือนกับ ของเพื่อนผมเลยครับ ไม่อยากให้เสี่ยงลองใช้
    เลยคร๊าบ เสียดายเงิน เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย จะไม่คุ้ม
    เอาน่า ขับเร็วๆ ก็จะอันตรายตามมาอีกด้วย (ตูม):cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้