รบกวนถามเรื่อง น๊อตล้อกันขโมย ที่เป็น Option ของศูนย์ Honda หน่อยคับ พอดีเพื่อนผมทำบล๊อคหาย (รถ New

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Jern, 12 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    รบกวนถามเรื่อง น๊อตล้อกันขโมย ที่เป็น Option ของศูนย์ Honda หน่อยคับ

พอดีเพื่อนผมทำบล๊อคหาย (รถ New Jazz)

เลยโทรถามราคาที่ศูนย์ เค้าขายให้ใหม่เป็นชุด ชุดละ 1,500 เลยอยากรบกวนถามหน่อยคับ ว่า...

1.แต่ละชุดของเจ้าน๊อตกันขโมยนี้ ฟันมันไม่เหมือนกันใช่ไม๊คับ
    2.มีวิธีที่ไม่ต้องซื้อชุดน๊อตใหม่ไม๊คับ เพราะราคาสูงอยู่เหมือนกัน
    3.มีวิธีแก้ไม๊คับ

ขอบคุณคับ

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    UPPP

3. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ที่รู้มานะครับ แต่ละชุด จะมีร่องเดือย ไม่เหมือนกันครับ

อาจจะต้องมีการพลีชีพละครับงานนี้

4. ไม่กล้าใส่น๊อตพวกนี้เลย มีทั้งคุณและโทษ

5. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ยาวๆๆๆ ใครรู้ บอกด้วย

6. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ผมเคยเจอน็อตกันขโมยของยุ่น(เป็นแบบเหลี่ยมนูน) บล็อคคนละชุดแต่ขันถอดน็อตกันขโมยได้
    คือบล๊อคอันของชุดมันขบเหลี่ยมเป๊ะ ๆ แต่บล๊อคชุดอื่นไม่เป๊ะแต่ใกล้เคียงมาก จึงขันน็อตออกได้
    กรณีของ จขกท. ต้องลองล่ะครับ มันก็คงมีบล๊อคที่ใกล้เคียงบ้าง คือบล๊อคถอดน็อตกันขโมยยังงัยก็ต้องมีเหลี่ยมซ้ำหรือใกล้เคียงกันแหละ ไม่งั้นก็คงผลิตได้แค่ไม่กี่ชุด น็อตเป็นหมื่นเป็นพันชุดเหลี่ยมไม่เหมือนกันซักชุดคงเป็นไปได้ยาก

ถ้าจะซื้อชุดใหม่ของศูนย์ต้องขอลองสวมถอดน็อตล้อดูว่าพอจะถอดได้มั๊ย ร่องเดีอยหรือเหลี่ยมบล๊อคพอสวมขัดกันกับน็อตหน่อยนึงบางทีมันมีแรงพอที่จะขันถอดน็อตได้เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้