อยากทราบอาการลูกปืนล้อดังและผลเสียของ R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Manee B., 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    อยากทราบอาการลูกปืนล้อดังและผลเสียของ R11 ว่าเมื่อมีอาการแล้วจะทราบได้อย่างไร และหากทิ้งไว้นานจะเกิดผลเสียอย่างไรบ้าง จะต้องดำเนินการเปลี่ยนในทันทีไหม ขอทราบจากผู้รู้ครับผม

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ไม่รู้แฮะ...ลูกปืนล้อดัง...เมื่อก่อนผมใช้ปิคอัพ...จารู้ว่ามันดังก็ตอนตกหลุมอ่ะครับ...
    เสียงมันจะดังปัง ๆ ผิดปกติ...ถามว่ามีผลเสียมั๊ย...มีแน่นอนครับ...
    ถ้าทิ้งไว้นานเข้า...มันก็จะลามไปหาลูกหมาก...คันชักคันส่ง...
    ถ้าเป็นเก๋งก็คงพวกเพลาขับอะไรโน่นแหละ...ไม่รู้จะขนาดนั้นรึปล่าวนะ...
    เกิดอาการเสียศูนย์...วิ่งไม่อยู่กะร่องกะรอย...เบรคหนัก ๆ ทีมีเป๋ไปซ้ายไปขวา...
    หนักเข้า...ถ้ามันไม่หมุน...วิ่ง ๆ อยู่ล้อตายขึ้นมาก็เรื่องใหญ่ล่ะทีนี้...
    แต่ที่ผ่าน ๆ มาก็ไม่เคยเห็นหนักขนาดนั้นอ่ะนะ...
    พอมันมีอาการเค้าก็เปลี่ยนกันแล้ว...เปลี่ยน ๆ ไปเถอะครับ...ถ้ามันออกอาการ...
    ไม่กี่ร้อยบาท...อย่าปล่อยให้มันลามหนักเลยครับ...

3. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ขอบคุณครับ สงสัยต้องดำเนินการให้ช่างเช็คด่วนแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้