7K ใน DX

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป ej20, 30 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ใช้ DX อยู่ครับ เครื่อง 3K ถ้าผมเอา 7K มาวางได้เลยไม้ครับ
    แท่นเครื่อง มันตรงกัน สามารถวางได้เลยหรือเปล่าครับ

เคยถามอู่เค้าบอกว่าตระกูล K (3/4/5/7K) วางได้ด้วยกันหมด

ขอบคุณล่วงหน้าครับบบ

1. ไม่มอง 4A-GE ขับหลังล่ะท่าน แรงสะบัดเลยนะ

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    วางได้ครับ

3. TOP_KE25

TOP_KE25 New Member Member

57
    0
    0
    7k ต้องแก้แท่นเครื่องครับ

4. -กร-

-กร- Guest

0
    0
    0
    อยากได้ 7K บ้าง หาจากไหนน่ะครับ

5. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    เห็นเชียงกงหลักสี่มีครับ

6. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    เชียงกงบางนาซ5

ร้านปริญามี7kหัวฉีดอยุ

7. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    ราคาสูงนะครับ
    4 เอ คุ้มก่านะผมว่า

8. OatTrasH

OatTrasH New Member Member

211
    0
    0
    ราคาเปงยังไงครับ 7k

9. poomy

poomy New Member Member

39
    0
    0
    7k เนี่ยแรงครับว่างในke 20 ได้เลย แรงดึงเยอะครับเกียร์ 2-3ยังดึงๆๆ ราคาเครื่องก็ 23000++ ไม่มีเกียร์มาให้นะครับใช้เกียร์5k เอาครับ

10. boy_3DX

boy_3DX New Member Member

168
    2
    0
    4age ดีกว่านะผมว่าอะไหล่ แรงม้าประหยัด ถ้า ชอบ 7k ก็ลุยเลยผมก็ยังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆนะ

11. NUI_TA23

NUI_TA23 New Member Member

72
    0
    0
    ใช้อยู่ครับ ขับสนุก คล่องตัว รอบต่ำแรงบิดดี แต่ถ้าช่วงรอบสูงคงสู้ 4A-G ไม่ได้ แรงม้าไม่ถึงร้อย
    7K 1,800 cc ประจำการในรถตู้ LiteAce และรถอเนกประสงค์ในอินโดนีเซียครับ

วางใน KE70 แวนของผมหนุนแท่นเครื่องเพราะอ่างน้ำมันสูงกว่า 4K 5K และสร้างแท่นเกียร์ใหม่ เจาะตำแหน่งโผล่ด้ามเกียร์ใหม่ เดินหน้า 2-3 นิ้ว
    สรุปออกมาเครื่องจะหน้าเชิดหน่อยนึง ถ้าหากต้องการบาลานซ์เครื่องที่ถูกต้อง ก็ต้องดัดแปลงคานแท่นเครื่อง หรือไม่ก็โมอ่างน้ำมันเครื่องครับ

12. jindekza

jindekza New Member Member

27
    0
    0
    วาง 4 AGE ดีก่าคับคุ้มก่าเยอะ หรือไม่ก็ 4A 20V ฝาดำแล้วมาแปลงเปงขับหลังอ่าคับ

13. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    7Kผมเอามาใส่เรือแข่งอ่าคับ

14. ton_altis

ton_altis Member Member

55
    0
    6
    คิดว่าอะไหล่ 7K พอจะใช้กับตัวอื่นได้ ไม่น่าแพง
    แต่4A-GE เห็นว่าอะไหล่บางตัวแพงใช้ได้ ที่เกี่ยวกับพวกระบบไฟต่างๆ ไม่รู้ว่าจริงรึป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้