แย่แล้ว R11 พังยับเยิน

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย oatakira, 11 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    เกิดอุบัติเหตุที่ไม่คาดฝัน ไม่ได้เกิดจากตัวเองด้วย ไม่มีคำบรรยาย ไปดูรูปกันดีกว่านะคะ

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อื่มๆ เสียใจด้วยครับ

ยังไงลองมาดูกระทู้นี้หน่อยก็ดีนะครับ เพื่อจะช่วยปลอบใจได้
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=549645

ว่าแต่มีประกันไหมครับ ยังไงไม่เสียหายอะไรมากนะครับ ซ่อมได้ สบายบรื๋อ

3. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ทำบุญเลยครับ ดวง....มากๆ ไม่เป็นไรๆ ซ่อมได้ จัดการเลยครับ กันชนใหม่พร้อมลิ้นเลย และไฟหน้าเพชร+ตัดหมอก รับรองคราวหน้า สวยกว่าเดิมแน่ครับ น่าจะต้องเปลี่ยนฝากระโปรงด้วยนะ :eek::eek::eek:

4. oatakira

107
    0
    0
    ฝาเครื่องแตกด้วยอ่ะค่ะ เศร้าเลย

5. pOR...

836
    2
    0
    ซื้อเฉพาะ ฝา เครื่องได้นะ ผมก็ชน ฝาเครื่องแตกก็ซื้อ เฉพาะฝา แต่ราคาไม่แน่ใจนะครับ

6. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ว้า ........ เศร้าแทนครับ

แต่ ...

มองในแง่ดี ถ้ารถมีประกัน ก็ถือซะว่าเราได้ทำสีรถใหม่ซะ +++

อีกอย่าง ตัวปลอดภัยก็ดีที่สุดแล้วครับ

:):):)

7. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เสียใจด้วย หายไวๆนะครับ

8. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    เสียใจด้วยครับ หายเร็วๆนะครับ คนไม่เป็นไรก็ถือว่าโชคดีแล้วครับ

9. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เสียใจอยากสุดซึ้งเลยคับ..........เป็นเหตุการที่ไม่คาดฝันจิง ๆ ............ขอให้เจ้าของเสารับผิดชอบก็พอแล้ว............หายไว ๆ คับ

10. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    งานเข้า

11. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    อย่างงี่ต้องเสีย ค่าเสาให้เขาป่ะคับ
    ดีน่ะที่คนปลอดภัยเสาไม่ตกทับรถ

12. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เจ้าของเสาน่าจะต้องรับผิดชอบค่าเสียหายของรถนะครับ.....แต่เจ้าของรถต้องรับผิดชอบหัวใจผมที่หายไปอยู่แถวจันทร์นะคร้าบ......555555........(อูย...จะอาเจียนครับพี่น้องงงงงงงง)

13. oatakira

107
    0
    0
    จากภาพที่เห็นถ้าให้ประเมิน คิดว่าค่าเสียหายจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่อะคะ????

14. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    เสียใจด้วย แต่ก็โชคดีที่คนไม่เป็นไร ยังมีโอกาศเอามาตกแต่งใหม่ได้ครับ

15. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เผื่อไว้ซัก15,000.-ครับ

ฝากระโปรงก้อราวๆ2,000-2,500.-,ไฟหน้าราวๆ2-2,500.-,ฝาเครื่องราวๆ2-4,000.-,กันชนหน้าราว2-3,000.-,ค่าทำสีราวๆ5,000.-...กระจกแตกมั้ยครับ...ถ้าแตกก้ออีก4,000.-5,000.-......ขอให้ทุกอย่างเป็นไปด้วยดีนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 เมษายน 2009
  16. oatakira

107
    0
    0
    พวกหม้อน้ำ ก็เบี้ยวหมด ถ้าตัดหน้า ราคาซักเท่าไหร่ได้คะ ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะคะ

17. pOR...

836
    2
    0
    ถ้าจะเอาแบบเดิม คือ ไม่เอาลิ้น ไม่เอาไพหน้าเพชร ก็ซื้อหน้าตัดธรรมดาๆ ก็ไม่แพงหรอกครับ ถ้าจะเอาหน้าตัดเพชรก็จะได้กันชนตัวนอก ลองตัดสินใจดูครับ ต้องถามตัวเองก่อนว่าอยากได้แบบไหน :D:D:D

ผมมีกันชนหน้าอยู่ มีเฉพาะกันชนนะครับ เอาไปเลย 1000 เดียว

18. oatakira

107
    0
    0
    ตรงไหนมันคือลิ้นอะคะ???

19. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    กลัวจะมีคนมาตอบว่า ...
    ลิ้นคือไอ้ที่นุ่มๆที่อยู่ในปากเอาไว้รับรู้ความรู้สึกต่างๆนาๆ ....

ก็เลยรีบมาตอบซะก่อนว่า ...
    ลิ้น ณ. ที่นี้หมายถีงที่ต่อจากกันชนหน้าลงมาหนะครับ :):)

20. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    เสียใจด้วยคับ......ซ่อมด้าย
    คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว

21. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    โฮ.............เศร้าแทน แต่เจ้าของรถปลอดภัยก้อโอเค

22. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    พึ่งได้เข้าเว็บวันนี้อ่ะ...เสียใจด้วยคร๊าบบบ...

แต่ดูอาการแล้วยังซ่อมได้...กลับมาสวยไว ๆ น๊า...

(รถนะ..คนอ่ะสวยอยู่แระ...อิอิอิ)

23. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เสียใจด้วยครับ ตอนเกิดเหตุเนียคงไม่ได้อยู่ในรถใช่ไหมครับ

รถสวยๆ ไม่น่าเลย แบบนี้เจ้าของเสาต้องรับผิดชอบครับ

ส่วนลิ้นหน้า ดูรูปลายเซ็นต์ผมได้เลยครับ แล้วจะเห็นลิ้นหน้า อิอิ :D

24. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

กันชนหน้าเหมือนจะไม่โดนนะ...แต่กระจังโดน...แต่ไงคงต้องทำสีทั้งหมดแน่...

ถ้าอู่แถวจันทบุรีบอกไม่มีอะไหล่ก็ลากมาเพชรบูรณ์นะ...

เดี๋ยวจะให้อู่ที่เพชรบูรณ์หาให้...อิอิอิ

25. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    ผมว่า ซื้อกันชนมีลิ้นหน้า 4000 ไฟหน้าเพชร 4000 ฝากระโปรงอีก2000 ฝาสูป 2000 ไฟในกันชนfrog lamp 2000 ทำสีน่าจะไม่เกิน5000 ไม่รู้โดนหม้อน้ำด้วยมั้ย +สปอยเลอร์1000 สวยเสร็จ ในรอบเดียว
    ผมก็ทำมาหมดทั้งคันเเล้วเหมือนกัน ไฟหน้า ไฟท้าย ประตู ฝากระโปรงหน้า หลัง กันชนหน้า หลัง ชนมาหมดเเล้ว พอจะรู้ราคาอะไหล่ +ค่าซ่อมต่างๆ
    สู้ๆครับ มีคนจ่ายให้เเล้ว ถ้ารู้จักอู่ให้เค้าจัดให้ได้อยากเปลี่ยนอะไรเพิ่มเงินหน่อย คุยกับเค้าดู อย่างไฟหน้าอู่ไปซื้อราคาต่างกับไฟเพชรเเค่1000 ยอมเสียไปก็คุ้มครับไม่งั้น เราหาอะไหล่เอง บางชิ้นอู่หาไม่ได้หรอกเราก็มาซื้อในคลัปเรา โชคดีครับ ให้หายไวๆ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 เมษายน 2009
  26. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    เสียใจด้วยครับ ผมคิดว่าเจ้าของเสาควรรับผิดชอบ ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆ นะครับ ซื้อตัดหัวมาพร้อมเครื่องน่าจะคุ้มกว่าได้ของหลายๆ อย่างครบด้วย :D:D:D

27. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    โชคร้ายจังเลยครับ แต่ว่าคนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ ซ่อมเสร็จเร็วๆ นะครับ

28. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    เพิ่งเข้ามาและเพิ่งเห็น เสียใจด้วยนะครับ เจ้าของไม่โดนถือว่าโชคดีที่สุดแล้วครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ และขอให้ซ่อมและกลับมาสวยยิ่งกว่าเดิมนะครับ

29. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ถือว่าโชคดีแล้วหละ ถือว่าฝาดเคราะห์ไป ให้รถรับเคราะห์แทนตัวเราไปอ่ะครับ

30. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    เสียใจด้วยนะครับ...

ซ่อมเสร็จไวๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้