เซียงกง หรือแหล่งของมือ2 มอเตอร์ไซต์บ้าน (พวก wave,dream,mio) มีที่ไหนบ้างหรอคับ ...ขอบคุณครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Jern, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เซียงกง หรือแหล่งของมือ2 มอเตอร์ไซต์บ้าน (พวก wave,dream,mio)

มีที่ไหนบ้างหรอคับ

พอดีใช้ wave z อยู่ แต่เป็นดรัม อย่างจะเปลี่ยนชุดดิสหน่อย อิอิ

...ขอบคุณครับ...

เบนซ์..โต-บ้าน-น้า ถูกใจสิ่งนี้
  2. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    โห เสี่ยเจิ้น มี อยู่ ที่นครปฐม อะ ตลาด กำแพงแสน แยอะมากกกกกกกเปิดวันอาทิตย์เย็น อีกที่อยู่แถว ปทุม จำชื่อ ตลาดไม่ได้แล้วครับ ลืม อิอิ

Jern ถูกใจสิ่งนี้
  3. moraoor

moraoor New Member Member

9
    0
    0
    ที่ปทุมก็ตลาดพูนทรัพย์ครับ

4. วัชรพล ก็ทรัพย์เจริญคับ

5. Jern

6,174
    48
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากเลยคับ เอาเราก็งมใน google ตั้งนาน ไม่ได้อะไรเรย เอิ๊กๆๆ มาที่นี่ แน่นอนจิงๆๆ

1.ตลาดกำแพงแสน นครปฐม
    2.ตลาดพูนทรัพย์ ปทุมธานี
    3.ทรัพย์เจริญ วัชรพล

ขอบคุณคับ

6. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    แถวปากน้ำสมุทรปราการ ก็มีนะครับ อะไหล่เดิมๆ หรือพวกบอดี้พลาสติก มีเป็นโกดังเลย อยู่แถวๆ บิ๊กซี ปากน้ำ ส่วนมากจะเป็นมือสองครับ

7. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    คลองถม ตลาดมืด คืนวันเสาร์ครับ

8. Jern

6,174
    48
    0

ขอบคุณคร๊าบ

9. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    หาของไม่กี่อย่างเอง....
    1.ปั๊มเบรคตัวบน
    2.ปั๊มล่าง+คาลิปเปอร์ (เหล็กยึดระหว่างปั๊มกับกระบอกโช้ค)
    3.กระบอกโช้ค เอารุ่นที่มีดิสมา
    ปลีกย่อยก็ มือเบรค สายน้ำมันเบรค

10. Jern

6,174
    48
    0
    ขอบคุณครับ

ราคาประมาณเท่าไรหรอคับ

11. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    หลายอย่างครับ มากกว่าสามข้อ นะครับ

คุมไม่ดีระวังบาน...!!
    ดุมล้อ +ลูกปืน
    แกนล้อลืมไม่แน่ใจว่าใช้อันเก่าได้หรือเปล่า
    น๊อต ยึด จานเข้ากับดุม เอาแข็งๆหน่อยก็ ..น๊อต หกเหลี่ยม สวยดี
    น๊อตยึด คาริเปอร์
    ขึ้นลวดใหม่ อันนี้โดนแน่นอน
    สายอ่อน ไม่ก็สายถัก
    กระปุกเฟืองไมล์+สาย
    จาน ถ้าHonda ก็ เอาของ เวฟ ได้เลย หรือไม่ก็จานแต่ง.. ลองไปดูร้าน ไล้ ห้วยขวาง
    มีจานแต่ง ปั้ม Brembo ล่างบน..
    หรือไม่ก็ ..ไป สะพายควายเลยครับ.. ไม่แพง

ตอนที่ผมแปลง ใส่ เวฟ110
    จานมือสอง.. คดครับ.. จับมาถูกมาก แต่คด เสียค่ าเจีย ร ไป กลับซื้อของใหม่ได้เลย
    ปั้มบน.. ของมือสองรั่ว ต้องทิ้ง.. โง่ เอง:cry:
    คาริเปอร์ ต้องดู ดีๆ ใส่กลับกระปอกโช๊ค เวฟ.. หูจายาวกว่า ถ้าหาไม่ได้
    ก็ต้องเบิก เฉพาะขายึด ที่เป็นหู นะครับ..ตัวละร้อย มั้งครับ ที่O honda

งบประมาณถ้าของ เก่า ก็ 2000 +- 500 ลุ้นเอาว่า.. ได้ของดีหรือเปล่า..:D
    ของใหม่ก็ ... หลายตังครับ..

step แรงก็ เอา กระบอก Sonic ใส่ จาน LS เลยครับ อิอิอิ หนึบ
    ใช้ ขายึด LS ได้เลย..แต่ฐานล้อจะถอยหลังไป 1.5 นิ้ว

อ่อ..ลืม.. เห็นว่าเอา ปั้มบนSonic มาใส่ ไม่ต้องปาดชุดสี นะครับ.""

แต่ไปวัชระพลก็ดีครับ.. ถอดใส่ตรงนั้นได้เลย.. ดีไม่ดีลองขับดูครับ..
    แต่ระวัง ของ อียิป.....(อีหยิบ)นะจ๊ะ อิอิอิ:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤษภาคม 2009
  12. Jern

6,174
    48
    0
    ขอบคุณคับ

รบกวนถามนิดนึงคับ

ว่า งบ ประมาณ 2000 +- 500 นี่เล่นของใหม่ (บางอย่าง) ดีไม๊คับ
    แล้วเอา โช๊คกับแม๊ก เป็นของมือ 2 อ่าคับ ของใหม่ก็จะมี

-ปั้มบน
    -คาลิปเปอร์
    -จาน
    -สายถัก

จะโอเคไม๊คับ

13. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ได้ครับ..
    ราคาเช๊คกับ O ได้เลยครับ..
    ปั้มล่าง บนก็ ..ประมาณสามพัน มั้งครับ ราคาไม่แน่ใจ เพราะไม่ได้เล่นอะไหร่มอไซมานาน
    เอาเท่ห์ ก็ Brombo ก๊อบก็ดีนะครับ..

โช๊ค ก็เปลี่ยนแต่กระบอก ครับ แกนกับสปริงใช้ของเดิมได้ครับ (รถเด็กแว้นถอดกันเพียบ)
    หรือไม่ก็ กระบอกอะลูมิเนียมอะครับ...สีทองๆ
    (ขายพร้อมขายึดคาริเปอร์เลย)
    เปลี่ยนกระบอกใหม่ต้องเปลี่ยน ซีล ใหม่ด้วยนะครับ.. เพื่อฟามปลอดภัย:D

:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้