มีใครใช้ Sub box สำเร็จรูปบ้างมั้ย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pOr [Si], 30 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ใช่ยี่ห้อไหนกัน เสียงเป็นไงเครับ ช่วยแนะนำหน่อย

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ใช้อยู่คับ ส่วนตัวว่าดีนะคับดีกว่าไม่มีเพิ่มมิติเสียงให้ครบมาลองฟังได้คับ ^^

3. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0

ขับมาให้ฟังหน่อยสิพ่อหนุ่ม

ประกอบการตัดสินจัย :D

4. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    เคยใช้ยี่ห้อบาซูก้าครับ เป็นตัวแอมต์แยก

ขนาด 8" ยึดขนานติดกับเบาะหลัง+เสริมพื้นไม้ที่จุดยึดอีกแผ่นนึง

เสียงไม่น้อยหน้า 8" ตีตู้นะ.....ผมคิดว่า :D:D:D

5. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เหอะๆ คืออะไรอะ เกี่ยวกับเครื่องเสียงใช่ไหมเนี้ยยย:D

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเท่าไหร่ โทษทีคะ แหะๆ

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    วางไว้ใต้เบาะคนนั่ง ครับ ดีกว่าไม่มี ไม่หนัก เป็นแอมป์ในตัว เบื่อ ถอดออก
    ยี่ห้อ ตามกำลัง ครับ

7. pOr [Si]

804
    13
    0
    กำลังดูของ prism กะของ bosswick อยู่อะครับ มีใครพอจะแนะนำมั้ยว่าตัวไหนน่าเล่น หรือมียี่ห้ออื่นแนะนำบ้างมั้ย

8. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ผมใช้ bosswick คับ ผมว่าคุณภาพพอกันอยู่ที่ว่าชอบหน้าตาอันไหนมากกว่า

9. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ใช้ยี่ห้อ prism อยู่ครับติดรถเก๋งอีกคันนะครับ ไม่ใช่คูเป้ เสียง และ มิติดีเลยทีเดียว ลองไปให้ตามร้านที่จะซื้อ เปิดให้ฟังดูนะครับ

10. pOr [Si]

804
    13
    0
    ขอบคุณนะครับสำหรับคำแนะนำ

11. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ผมก็ใช้อยู่คับ พึ่งใส่ไม่นานนี้เองคับ

ซื้อที่ร้านอมรคับ 1650 มีแอมในตัวคับ 10นิ้ว

เสียงไม่น้อยหน้ากับตีตู้เลยคับ

12. EXCEED_NOTE

EXCEED_NOTE New Member Member

86
    1
    0
    เคยใส่เหมือนกันครับ ถ้าไม่ซีเรียสอะไรมาก เสียงก็มีมิติเพิ่มขึ้นมาพังแล้วดีขึ้นครับ แต่ผมไม่พอใจเลยเปลี่ยนไปเป็นตีตู้อัดใส่ด้านข้างท้ายกระโปรงหลังครับ เสียงดีขึ้นมากเลยครับ วันอาทิตย์เพิ่งไปลองประกวดเสียงเล่นๆมาที่ ชลบุรี - ศรีราชา เป็นงานของ USACI อ่ะครับ ได้รองชนะเลิศ รุ่นงบไม่เกิน 3หมื่นบาทครับ ลองฟังได้ครับ

13. M-COUPE-888

M-COUPE-888 New Member Member

5
    0
    0
    ผมเอ็มคับ :) ใช้อยู่เหมือนกันคับ ส่วนตัวผมว่าเสียงกำลังดีเลยคับ ใส่แล้วอยากฟังเพลงในรถขึ้นเยอะเลยคับ
    เหมาะมากถ้าไม่เน้นเปิดโชว์มากมายคับ
    ผมเองจัดมา 3 ชุดคับ หลัง 2 หน้า 1 ;)
    ตอนนี้คิดจะปล่อยออก 1 ชุดคับ (ไม่มีที่วางของคับ เต็มรถเลยจะปล่อยคับ) สายต่อมีให้ครบคับ สภาพ 99.99% :cool:
    ใครสนใจโทรมาคุยได้คับ 085-077-6934 หรือถ้าอยากฟังเสียงก็โทรมาคุยได้คับ อยู่แถวบางกะปิ,บางปะกง,ชลบุรี :eek:

14. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    เท่าไหร่อ่ะครับ 085 823 8346
    ปล.ถ้าไม่แพงเอาเลย

15. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    ผมใส่ PRISM อยู่ครับ ก็โอนะ

16. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    เอามาเทสหน่อยสิน้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้