อยากทราบวิธีติดเกจ์Vacuum หน่อยคับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย alpacino_tum, 24 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. alpacino_tum

alpacino_tum New Member Member

1
    0
    0
    เป็นแว็คคั่มไฟฟ้าน่ะคับ ว่าต้องเอา 3 ทาง ตัดต่อตรงไหนอะคับ มีสายยางคล้ายๆ ใส่ตู้ปลา มาด้วย เอาสายนี้ต่อเข้า 3ทางด้านหนึ่ง และเซ็นเซอร์ด้านหนึ่ง
    ตัวเซ็นเซอร์มีสายไฟก็ไปต่อตูดเกจ์ ใช้ป่ะ ตัวเซ็นเซอร์นี้เอาไว้ในห้องเตรื่องใช้ป่ะคับ แล้วต้องแอบๆๆไว้ให้ห่างๆๆ ตรงที่ร้อนๆๆด้วยป่ะคับ
    ตัวเกจ์ มีสายไฟ 4 เส้นอ่ะคับ ผมดิดว่า
    1.ต่อACC
    2.กราวน์
    3.ไฟหรี่
    4. IG ( อันนี้คือไฟอะไรคับ)
    ใช้ป่ะคับ รถผม VIOS มีรูปจะแจ่มเลยค๊าบบบบ....ขอบคุณค๊าบบ

ปล.อยากลองทำเองดูอ่ะคับ เกจ์ของ RachTech น่ะคับ เกจ์ตัวนี้ตรงตูดมีปลั๊กให้เสียบอีกอัน อันนี้เอาไว้ต่อพ่วงก่ะเกจ์ตัวอื่นใช่ป่ะคับ ผมมีเกจ์ Volt อีกตัวก็เสียบต่อปลั๊กตัวนี้แล้วผมไม่ต้องไปต่อสายไฟใหม่ใช้หรือป่าวคับ แล้วมันจะดีกว่าหรือไม่ดีก่ะต่อสายไฟใหม่ล่ะคับ

2. zetman23

zetman23 New Member Member

0
    0
    0
    ไม่รู้ว่าไปจ้างร้านหรือยังพอดีว่าเพิ่งเข้ามาคับ IG เอาไว้ต่อกับไฟหรี่คับเวลาเปิดไฟหรี่แล้วไฟเกจจะอ่อนลงคับ ส่วนสายกับ 3 ทางไปต่อเข้าช่วงก่อนเข้าเรกกูเรด คับ รถบางรุ่นอาจจะมีที่เสียบไป ABS ก็เสียบช่วงนั้นแทนก็ได้คับผม...

3. JACK 1984

JACK 1984 New Member Member

56
    2
    0
    ตอบไว้เป็นแนวทางนะครับ
    ผมใช้ของ sard อ่ะครับ เป็น Vacuum เหมือนกัน อันนี้ต่อเองนะครับ แต่ตัวนี้มีแค่ 2สายอ่ะ แต่ไม่รู้ขั่วอะไรบ้างครับเอาวิธีที่ผมต่อแล้วกัน ดูด้านหลังก่อนเลยครับ จะมี สาย แดง1 สายดำ1 และรูเล็กๆ ไว้เสียบสายยางครับ
    วิธี่ที่ผมต่อนะ

ผมเอาสายแดงต่อเข้ากับ IG ครับ แล้วสายดำลงกราด์ว ตอนนี้เปิดสวิตซ์กุญแจ ไฟที่เกจจะติดครับ

สวนสายยาง จะมี ท่อ 3 ทางมาด้วยใช่มั้ยครับ ผมจะหาท่อดูดทาง ท่อไอดีอ่ะครับ แล้วตัดกลางเลยเอา 3 ทางเสียบครับ แล้วก็ไปเข้าที่เกจ

ผมต่อแค่นี้ก็ใช้ได้อ่ะครับ แต่เกจรุ่นอื่นไม่รู้เหมือนกันครับ ลองทำดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้