ทำเพลาหน้ามาละค่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย นาย นรินทร์ บุญสอา, 30 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    หลังจากที่ทนฟังเสียงเหมือนล้อจะแยกออกจารถมานาน ตอนนี้ทำเพลาหน้าใหม่ไร้เสียง พร้อมไปบ้านพี่ป๊อบละค่ะ อิอิอิ:D

1. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ดีใจด้วยครับ

2. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    รบกวนช่วยแจ้งอาการให้หน่อยได้มั้ยครับ แล้วมันเป็นยังไงถึงเสีย แล้ว ค่าใช้จ่ายเท่าไร ซ่อมตรงไปบ้าง ทำที่ไหน ขอบคุณมากๆครับ อยากได้ไว้เป็น ข้อมูลน่ะครับ

3. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เดาว่า ... เสียงดังกุ๊ก กุ๊ก ... กุ๊ก กุ๊ก ,
    เลี้ยวซ้ายดังขวา เลี้ยวขาวดังซ้าย หัวเพลาเจ้าประจำ :D:D

[/COLOR]

อาการก็เหมือนที่พี่เค้าว่าอ่ะจ๊ะ เลี้ยวละดังกึกๆๆ เหมือนล้อจะหลุด อาการหนักที่สุดที่เจอก็มีเสียงเหมือนอะไรมันแกว่งๆๆแปลกๆๆ เลยเอาเข้าอู่ ส่วนอู่ที่ทำก็คนกันเองที่เคยวางเครื่องให้ ช่างที่ทำขับเซฟ อยู่เซฟ ไทยนี่แหละปอ วางเครื่องมาแล้วหลายคันทั้งคับหน้าขับหลัง ราคาก็กันเองทำเพลาหน้า2ข้างคือเปลี่ยนไปเลยนะ ก็อยู่ที่ไม่น่าจะเกิน3000 แต่ที่ส้มทำอ่ะ3500เพราะว่าถ่ายน้ำมันเกียร์ด้วยจ้า อู่อยู่แถวบางปูนี่เอง:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้