ช่วยด้วยครับ ด่วนเลยครับเรื่องความร้อนขึ้นครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 30 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ความร้อนขึ้นเฉพาะเวลาที่รถจอด เวลาวิ่งมันก็ลง ตอนมันขึ้นผมลงมาดูพ้ดลมหม้อน้ำมันไม่หมุน แต่ว่าก่อนหน้านี้เพิ่งเปลี่ยนมาพัดลมใช้ได้ ผมอยากรู้ว่าพัดลมมันมีพวกฟิล หรือ ดีเล อะไร รึป่าวครับ หรือว่ามันมีอะไรนอกเหนือจากนี้ อีกช่วยแนะนำด้วยครับ ผมจะเอาไปทำพรุ่งนี้แล้ว ช่วยด้วยนะครับขอบคุนมากครับ

2. linglom

linglom New Member Member

8
    0
    0
    เช็ค...น๊อคเซ็นเซอร์เถอะคับพี่..???

มีปัญหาแล้วคับ..???

3. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    รอนานพอหรือยังครับ ของผมรอนานมากๆ กว่าจะพัดลมจะติด แต่ความร้อนไม่ขึ้นนะครับ
    ถ้าความร้อนขึ้น มีปัญหาที่เซ็นเซอร์แน่นอนครับ ถ้าจำไม่ผิดราคา 1900 บาทครับ

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ลองต่อตรงที่พัดลมดูสิครับ ว่าหมุนไหม
    พัดลมถูกสั่งหมุนจากกล่อง ecu เริ่มจากสัญญาณ sensor อุณหภูมิน้ำ ไปที่กล่อง กล่องสั่งทำงานผ่าน relay
    ซึ่งอยู่ในกล่องฟิวส์ในห้องเครื่องยนต์ครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มั่นใจกับพัดลมหรือเปล่าครับ รีเลย์ในกล่องฟิวส์หน้าเครื่อง
    สายไฟตรงพัดลมชัวหรือเปล่า ลองเช็คดูนะครับ

6. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ลองเช็คเทอร์โมสตัท ดูก่อนนะครับ อยู่ใกล้ๆวาล์วน้ำครับ

7. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ครับเปลี่ยนมาแล้ว หายเลย

ซื้อมาเปลี่ยน ของใหม่แต่ของ ปลอม 600 แพงมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้