ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนครับ มีคำถามรบกวนนิดนึงครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Miracle Racing Shop, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    คำถามคาใจครับ เลือกล้อครับ
    รถผมสีแดง ใส่ล้อหลายไหน ขอบเท่าไหร่ กว้างเท่าไหร่ ออฟบวกเท่าไหร่
    ขอเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจ ถ้ามีรูปด้วยจะขอบพระคุณมากครับ
    ลืมบอก รถผมเครื่องเดิมๆครับ ในใจอยาก 16 แต่กลัวอืดและซดครับ
    ล้อกว้าง 6.5/7.0 ออฟเซตต้องบวกเท่ไหร่พอดีครับ กลัวพลาดมากๆเลยครับ
    พี่ใส่ล้อลายไหนกันมั่งครับ และลายไหนมาแรงบ้าง
    ผมพึ่งได้รถมาขอความอนุเคราะห์แนะนำผมทีนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

2. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ล้อ สี ทอง สี ดำ สี เทา

ออฟ 45-33 ได้เลย ครับ

38-35 กำลังสวยเลยครับ

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ตามพี่หึ่มครับ

4. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

เรื่องล้อ ตามพวกพี่ๆเค้าเลยครับ :D:D

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมยังสับสนเรื่องออฟเซตอยู่ครับ กว้าง 6.5 กับ 7.0 แต่ละขนาดออฟเท่าไร
    และล้อลายไหนนิยมกันอยู่ครับ ขอบคุณครับ

6. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    16 ไม่อืด ไม่ซดนะคับ ประหยัดก่าเครื่องเดิมอีก คับ

ส่วนล้อกก็ สีทองแท้คับ สวยดี รถน่แดงเดิมหรือแดงแปร๊ดคับ

ถ้าแดงแปร๊ดจะยิ่งเข้าไปใหญ่ อิ อิ

7. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ตามพี่หึ่มอีกเสียงๆๆ

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ยินดีต้อนรับนะครับ แต่หารถไวจริงๆ ลองดูเป็นแนวทางครับ ส่วนเรื่องออพเซทก็ตามน้องหึ่มโลด
    View attachment 1304680
    View attachment 1304687

9. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ยินดีต้อนรับคับผม

10. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    อยากได้ๆฟหน้าสีฟ้าแบบรูปบนครับ ทำไงๆ

11. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    อยากได้ไฟหน้าสีฟ้าแบบรูปบนครับ ทำไงๆ

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เป็นไฟหน้าแบบเคลือบปรอทที่เลนส์ หาได้ตาม ebay ครับ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    16 กำลังสวยพอดีเลยคับ

14. Miracle Racing Shop

854
    12
    0
    บอบคุณพี่ๆทุกคนเลยครับอบอุ่นดีจัง
    โดยเฉพาะพี่ G type R ครับ
    ออฟเซตเท่าไหร่ เจ๋งสุดครับ ผมยังไม่เข้าใจเกี่ยวกับออฟเซตเลยครับ

15. G Type R

3,607
    99
    0
    พี่โสตอบแล้วครับ เรื่องออพเซท :D:D

16. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    ดูรูปเก่าๆ ของพี่ๆเค้าเยอะๆครับจะได้รู้แนว แล้วก็ลองดูว่าตัวเองชอบแบบไหน

จาได้ไม่หลุดstep แต่ยืนพื้นก็อยู่ที่ตัวเราละครับ:D

17. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ชอบล้อ rg ขาว รถสีแดงในรูปที่พี่กอล์ฟเอามาลงอ่ะครับ สวยดี

Joice++Jum

18. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะคะ

เรื่องออฟเซ็ตนี่ยังไม่เก่ง แต่เรื่องสีล้อเนี้ย เชียร์สีทองคะ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้