รบกวนถามเรื่องเกียร์ M/T D16Y8 กับ D15B

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earth_ek96, 29 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    รบกวนถามเรื่องเกียร์ M/T D16Y8 กับ D15B
    ไม่ทราบว่าอัตราทดแต่ละอันเท่าไรเหมือนกันใหมครับ
    และแผ่นครัช ฟลายวีน หวีครัช เหมือนกันใหมครับใส่แทนกันได้ไหม
    สุดท้ายไม่ทราบอันไหนดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อัตราทดไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่าครับ
    รู้แต่ว่าชุฟลายวีล ครัตช์ใส่กันได้ครับ

3. earth_ek96

513
    9
    0
    ท่านใดทราบรบกวนหน่อยครับกำลังตัดสินใจครับ

4. จากประสบการณ์ที่เคยใช้เกียร์เดิม ๆ เครื่องแคมเดี่ยวมา
    แกะเฟืองมานับแล้ว อัตราทดเท่ากันเด๊ะ ๆ ทุกเกียร์ครับ

5. earth_ek96

513
    9
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้