ถามเรื่องไฟเลี้ยวหน่อยครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย pakagla, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pakagla

pakagla New Member Member

27
    0
    0
    คือว่าผมได้เปลี่ยนหลอดไฟเลี้ยวหลังใหม่ทั้ง 2 ข้าง แต่มันกระพิบเร็วขึ้น อาการนี้คือมันช๊อตหรือป่าวครับ แล้วมันจะมีผลเสียไหมครับ ขอบคุณครับ

2. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    ลองเช็คดูครับน่าจะมีไฟเลี้ยวหลอดไหนไม่ติดอยู่รึป่าว

3. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    น่าจะเป็นอย่างที่โอ๊คว่า ลองเปิดไฟผ่าหมากแล้วเดินเช็ครอบคันดูคับ

4. @^^^!/*WiSe*/^^^@

@^^^!/*WiSe*/^^^@ New Member Member

538
    1
    0
    ตามนั้นคร้าบ

5. pakagla

27
    0
    0
    ติดครบทุกหลอดอ่ะครับลองเช็คแล้ว ถ้าปล่อยไว้อย่างนั้นมันจะเป็นอะไรไหมครับ

(ผมไม่แน่ใจว่าหลอดมันวัตเท่าเดิมรึป่าว)

6. OakarK

428
    5
    0
    แนะนำให้ลองขยับทุกหลอดให้แน่นดูอีกทีครับ

บางทีติดแต่ไม่เต็ม 100 ก็อาจเป็นได้ครับ

แล้วเวลาเปิดไฟฉุกเฉินก็กระพริบเร็วหรอครับ ?

7. pakagla

27
    0
    0
    เวลาเปิดไฟฉุกเฉินจะกระพิบไม่เร็วครับ จะเร็วแค่ตอนเปิดไฟเลี้ยวเฉยๆครับ

ถ้าปล่อยไว้อย่างนี้จะมีปัญหาอะไรตามมาไหมครับ

8. Ming jaguar

Ming jaguar New Member Moderator

160
    5
    0
    หลอดไฟกระพริบเร็วเวลาเลี้ยว เป็นเหมือนกันทั้งสองข้างหรือป่าวคับ

9. pakagla

27
    0
    0
    เป็นเหมือนกันทั้ง 2 ข้างครับ

10. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    อืม...อาการนี้โดยปกติแล้วจะเป็นเพราะว่ามีหลอดใดหลอดนึงขาดหรือไม่ติดแบบที่โอ๊คว่านะคับ

ลองเช๊คดูทั้งหกดวงเลยคับ คู่หน้าซ้ายขวา คู่หลังซ้ายขวา แล้วก็ตรง แก้มข้างซ้ายขวา เลยคับ ถ้าปกติดีก็อาจจะเป็นที่ รีเลย์ไฟเลี้ยวคับ

11. intergris

intergris New Member Member

11
    1
    0
    หลอดไฟที่เปลี่ยนมาใหม่เป็นแบบ LED รึเปล่าครับ
    ถ้าใช่ ก็อาจจะเป็นสาเหตุได้นะ
    เพราะว่า หลอด LED จะกินไฟน้อยมากๆๆๆ จนกระทั่งระบบคิดว่าหลอดขาด
    เวลาเปิดไฟเลี้ยวก็เลยติดเป็นจังหวะที่ถี่ขึ้นครับ
    ^-^
    อีกหนึ่งความเห็นนะ

12. Ming jaguar

Ming jaguar New Member Moderator

160
    5
    0
    ไม่แน่อาจจะเป็นไปได้

13. pakagla

27
    0
    0
    ใช่ครับ แล้วมันจะมีปัญหาอะไรไหมครับพี่

14. OakarK

428
    5
    0
    ผมว่าไม่น่าจะเป็นรัยนะ แค่มันกระพริบเร็วแค่นั้นเอง

15. pakagla

27
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

16. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ถ้างั้นก็ไม่เป็นรัยคับ ก็จะมีแค่ติดรำคาญที่มันเร๊วกว่าปกติเท่านั้นเองเพราะไม่ชิน ^^

17. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    ของผมไฟเลี้ยวขวาค้างข้างเดียว

ดังแอ่ดๆด้วยย

เปิดกระพริบก้ค้างอีกก

ไฟกระพริบเลยใช้ไม่ได้เลยย

ทำไงอะคับแบบนี้

18. juneboyz e36

juneboyz e36 New Member Moderator

61
    1
    0
    ต้องต่อ R เพิ่มเข้าไปในระบบให้มันกินไฟเท่าเดิมถ้าอยากจะให้มันกระพริบช้าอ่ะครับ ยุ่งยากนิดหน่อย

19. JaVaJunG

JaVaJunG New Member Lady Member

415
    25
    0
    เข้ามาเอาความรู้...แฮะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้