.... P11 มีกลิ่นไหม้เข้าช่องแอร์ครับ .....

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Kai Millennium, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kai Millennium

Kai Millennium New Member Member

36
    0
    0
    ... เรียนพี่ๆ และผู้เชี่ยวชาญทุกท่านครับ ...

P11 ของผม เวลาวิ่งเกิน 100 กม. ต่อชม. จะมีกลิ่นเหม็นไหม้เข้ามาในช่องแอร์ครับ ในครั้งแรกก็ตกใจมากเพราะรถใช้แก๊ส และจอดเปิดฝากระโปรงสำรวจดู ก็ไม่พบสิ่งผิดปกติใด ... และต่อมาพอวิ่งเกินอีกก็เป็นอีกครับ ..ผมกลัวว่าจะมีชิ้นส่วนใดชำรุดหรือไม่ครับ ตอนแรกๆไม่เป็นนะครับ มาเป็นได้เกือบ เดือนแล้วครับ ... ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ ....

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    กลิ่นแบบไหนอ่ะท่าน...กลิ่นแบบยางรึพลาสติกไหม้...

รึว่ากลิ่นเหมือนโลหะไหม้...แบบที่เค้าเชื่อมเหล็กอะไรประมาณนี้รึปล่าว...

3. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    มารอฟังความรู้เพิ่มเติม...อิอิ

เผื่อเกิดกะตัวเอง

4. Kai Millennium

Kai Millennium New Member Member

36
    0
    0
    .... กลิ่นแบบ พลาสติก หรือไม้ไหม้นี่แหละครับ ...

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

น่าจะมีสายไฟตรงไหนมันช๊อตกันแล้วเกิดไหม้ขึ้นมารึปล่าวหนอ....

ต้องลองไล่สายไฟดูอ่ะท่าน...พวกปลั๊กอะไรที่มันหลวมมันก็ไหม้ได้นะ...

หรือไม่สายไฟตรงไหนอาจจะไปโดนจุดที่มีความร้อนสูงมาก ๆ ...

เลยเกิดไหม้ขึ้นมาอ่ะ...อันนี้ผมเดา ๆ เอานะ...

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ใช้รอบสูงบ่อยรึเปล่า

อาจจะเป็นกลิ่นน้ำมันเกียร์ก็ได้

หรือลองเช็คพวกเบรคดูด้วยนะ

ถ้ามันติดก็มีกลิ่นไหม้เหมือนกัน

7. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    รอฟังคำตอบเหมือนกัน

8. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ผมเคยขับ sunny รุ่นพระอาทิตย์ เวลาเร่งวิ่งแบบต่อเนื่องประมาณ 120 กม./ชม. ก็ได้กลิ่นไหม้

9. P11GT-R

P11GT-R New Member Member

58
    1
    0
    ดูไดชาร์ทว่าปกติป่าวคับ...

10. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ผมเคยขับ new vios แล้วได้กลิ่นไหม้ครับ สักพักควันขึ้นตรงคอพวงมาลัย เลยจอดรถลากเข้าศูนย์ ช่างตรวจบอกสายไฟช็อตกัน - -

11. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    รถผมก็เคยมีกลิ่นไหม้ครับ ตรงคอพวงมาลัย แต่ว่ามาได้กลิ่นตอนขับในซอยตอนตี1
    เลยคิดว่าค่อยดููวันพรุ่งนี้ พอตอนเช้าสตาร์ต แอร์ไม่ติด
    พอขับที่ร้าน ที่ร้านบอก โอ๊ยสายไฟมันช๊อตกัน สายไฟตรงแถวนั้นไหม้ดำหมดเลยครับ
    ก็เลยต้องใส่ relay เพิ่มอีก แต่ไม่รู้อาการเดียวกันไหมนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้