ใครเป็น ใครรู้ วานบอกทีค๊าบบบบ (จั๊งซี่มันต้องสอน จั๊งซี่มันต้องสอนนนนนนนนน)

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย aw2218, 29 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aw2218

aw2218 New Member Member

16
    0
    0
    ผมใช้ R11 เวลาจอดรถนานสัก 2-3 วัน แร้วมาติดเครื่องตอนเช้าๆ ทำไมเครื่องมันสั่นมากเลยคับ
    ผมต้องเหยียบคันเร่งค้างไว้ สักพัก ก็หาย แต่พอเริ่มเข้าเกียร์ มันก้อสั่นอีก สั่นจนเหมือนเครื่องจะดับเลยคับ
    ทีนี้เลยต้องปล่อยไว้จนเกจความร้อนขึ้นมาสูง มันก้อไม่สั่นแระ
    มันจะเป็นอย่างนี้ทุกครั้งตอนจนรถไว้นานกว่า 2 วันคับ แต่ถ้าผมเอารถออกใช้ทุกวันมันก้อไม่เป็นไรเลย
    แม้จะเช้าแค่ไหน น้ำค้างลงมาที่รถเปียกโชกเลย เครื่องก้อเย็น แต่มันก้อไม่สั่นคับ
    เลยเดาไม่ออกว่ามันเป็นรัย
    วานพี่ๆ ใจดี ช่วยไข ข้อข้องใจหน่อยนะคับ
    ขอบคุณ หลายๆ
    จั๊งซี่ มันต้องช่วยสอนนนนนน

2. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    มันน่าจะเกิดจากน้ำมันท่วมอ่ะครับ มาจากการที่หัวเทียนมันเผาไหม่ไม่หมด จากการที่หัวเทียนเย็นจัดครับแล้วกอบวกกับมีคราบน้ำมันแห้งสะสมที่บริเวณหัวเทียน ทำให้เป็นจั๊.ซี่แหละครับ ไม่เป็นไรหรอกครับ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    แบบนี้ถ้าลองเปลี่ยนหัวเทียนดูจาหายรึป่าวอ่ะท่าน...

ถ้าเปลี่ยนหัวเทียนแล้วมันหาย...

จั๊งซี่จะได้จำไว้...จั๊งซี่ต้องจำไว้...

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    อาการนี้ตรวจเช็คกรองน้ำมันด้วยก็ดีน่ะ..

5. aw2218

aw2218 New Member Member

16
    0
    0
    จั๊งซี่มันต้องขอบคุ่นหลายๆ คับ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    หัวฉีดตัน ก็เป็นได้ปะพี่วิน ? คุ้นๆว่าเคยเป็นนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้