สงสัย 4e-fte

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย นิติธร, 28 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นิติธร

นิติธร New Member Member

9
    0
    0
    คือว่าได้ทำการเปลี่ยนแหวนลูกสูบ เครื่อง 4e-fte มาใหม่จะใช้ความเร็วได้เหมือนเดิมหรือไม่ คือความเร็วทั่วไปนะครับ มีเร่งแซงบ้าง เห็นบางคนว่าต้องวิ่ง ไม่เกิน 80 ไปก่อน ไม่งั้นเครื่องน๊อก แบบว่าต้องมีรันอินด้วยหรือครับ ไม่รู้จริงเท็จประการใดครับ::cry:

2. sak zx

sak zx New Member Member

47
    1
    0
    ตอบโจทย์ข้อ1 ได้ทำการเปลี่ยนแหวนลูกสูบ เครื่อง 4e-fte มาใหม่จะใช้ความเร็วได้เหมือนเดิมหรือไม่
    ได้ถ้าประกอบดีอัตราแร่งอาจจะดีกว่าเดิม
    โจทย์2 เห็นบางคนว่าต้องวิ่ง ไม่เกิน 80 ไปก่อน ไม่งั้นเครื่องน๊อก แบบว่าต้องมีรันอินด้วยหรือครับ ไม่รู้จริงเท็จประการใดครับ:
    มีส่วน วิ่งช้าเครื่องไม่น็อกครับเพราะแค่ต้องการให้ระยะแหวนสึกหรอเข้ากับผนังสูบเท่นั้นเองครับ ทางที่ดีควนไม่เกินสามพันรอบมากกว่า

3. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    เข้ามาเก็บความรู้อ่ะคับ

4. KhunPaeZa

KhunPaeZa Member Member

79
    1
    8
    ตัวจริงครับพี่คนนี้ glanzaพี่เค้าไม่ค่อยกินน้ำมันเท่าไหร่ครับแต่ชอบกินเครื่องครับกินหลายตัวแล้วครับ5555555555

5. ddayclub

ddayclub New Member Member

67
    0
    0
    *** UP***

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้