ขอผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ ติดโบมา ขับน้ำมันเครื่องพ่นออก

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย AzzA, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AzzA

AzzA New Member Member

4
    0
    0
    :(ผมใช้ Tiger 2L ไปติดโบเดิม ตัวCt20มาไม่มีอิเตอร์ ไม่ได้ปรับบู๊ทเพิ่ม ใส่ฝาปั้มแล้ว วันแรกติดเสร็จขับที่ความเร็วไม่เกิน 100 Km/h ก็ไม่เป็นไร แตวันนี้ขับไม่เกิน 100 ทั้งวันเหมือนกัน พอขับกลับบ้าน ขึ้นทางด่วนลองขับที่ความเร็ว ประมาณ 120 Km/h วิ่งระยะทางประมาณ 2-3 Km. ถีงบ้านเปิดฝากระโปรงดู มีน้ำมันเครื่องดันขึ้นมาตรงที่วัดน้ำมันเครื่องเต็มหมดเลย(หยดเป็นทางยาวเลย) แต่ระดับยังไม่ขาดมากครับ เครื่องผมเป็นอะไรไปแล้วครับ พังแล้วเปล่าครับ (ก่อนทำเครื่องเดิมไม่มีรั่วเลย)

2. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    น้องหมูว่าไปซิ..............มันเป็นจั๋งใด.........

3. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    สงสัยต้องมีการผ่าตัดซะแล้ว.....เดี๋ยวรอหมอ....วินิตฉัย.....นะคับ

ทําไงได้....บูสต์....ม่ายมี..... :D:D:D

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    สงสัยงานจะเข้าแล้วครับ ออกก้านวัดน้ำมันเครื่อง

ลองเช็คดูตรงจุดอื่นด้วยนะครับ

ลองเอาท่ออากาศหายใจบ่นฝาออกทิ้งลงพื้นโดยไม่ต้องเอาเข้าหน้าโบอะครับ

5. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    มาเอาใจช่วยครับ แก้หายไวไวนะ

6. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    หายไวไวน๊ะครับ

7. takeru_101

takeru_101 New Member Member

44
    0
    0
    ผมก้อเคยเป็นครับ ตอนที่ผูกโบ CT20 มันอั้นร้อนมากๆ น้ำมันเครื่องไม่มีที่ระบาย ก้อเลยออกก้านวัดน้ำมันครื่อง ตะเข็บหม้อน้ำรั่ว...ดีนะครับที่ฝาไม่ไปก่อน....อิอิ...เปลี่ยนแค่ประเก็นฝาสูบก้อหาย...เลยรอดตาย...! T_T

8. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    แก้ปัญหาได้ไวๆนะครับ

9. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    อาการน่าเป็นห่วง

10. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ขอให้หายไวไวคับ

11. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    เอาใจช่วยรถแรงคับ

12. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    เคยเป็นนะแต่ของผมออกแวสเกต

13. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    หายไวไวคับ

14. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ค่อย ค่อย แก้กันไปคับเดี๋ยวก็ดีเองนะคับ.......เอาใจช่วยอีกคน.....

15. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ได้สังเกตุตอน ก่อนมีปัญหาป่าวคับ ว่า ก้านวัดเราเสีบไปสนิท รึป่าวถ้าไม่สนิทตั้งแต่แรกอาจมี พ่นออกมาก้อได้ คับ

16. บอกตามตรงไม่รู้คับ อิอิ แต่ของผมไม่มีปัญหานะ terbo Z 18
    ไปกลับสุวรรณภูมิ กด 130-140 แต่ไม่ยาวมากนะ (กลัวเหมียนกัง) อิอิอิอิ

17. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ต้องไปหาหมอแล้วคับ จะได้หายป่วย
    เอาใจช่วยคับ

18. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ดันออกมาอย่างนี้น่าจะเป็นที่ความร้อนนะ ลองแก้ที้ความร้อนก่อน เลยครับ เพราะว่า 2L ชอบมีปัณหาที่ความร้อน

19. AzzA

AzzA New Member Member

4
    0
    0
    เช็คก่อนแล้วครับที่ก้านวัดน้ำมันเครื่องใส่สนิท น้ำหม้อน้ำไม่ขาด แล้วตอนขับความร้อนไม่เพิ่มขึ้น
    แต่ตอนที่ติดโบตอนแรกช่างเขาจุดน้ำมันกลับจากโบต่อร่วมกับไดชาร์ท(เขาบอกว่ารูมันใหญ่พอ)แต่ตอนนี้กลับไปให้แก้ โดยช่างเจาะแคร้งให้ ครับ เสร็จแล้วตอนนี้ยังไม่กล้าขับเกิน 100 Km/h เลย(กลัวไปเลย)

20. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ตอนนี้ของผมมีอาการแล้วเหมือนกันละคับ

ไอน้ำมันเครื่องออกที่ท่อหายใจ กำลังอัดหายไปเยอะเลย

แต่ยังไม่กินน้ำมันเครื่องอะคับ

น่าจะเปนที่แหวนลูกสูบ

นี่ก้อรอเครื่องตัวใหม่อยุ่อะคับ (พอดีอยากได้ถูกๆ) อิอิ

21. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0

โอ้ว...ว อาการแย่เหมือนกันนะนั้น

22. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะใช้อาการตามนี้ครับ

23. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ดูท่อระบายอากาศฝาครอบวาว์ลด้วยนร่ะครับ หล่ะก้อแบบที่พี่ ข้าง^บนว่า

24. audiophile

audiophile New Member Member

96
    1
    0
    มาเอาใจช่วยครับ หายไวๆจะได้แรงๆครับ

25. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อาการน่าเป็นห่วงนะคับ
    ไม่ทราบว่ารถวิ่งเยอะยังอ่ะคับ
    เพราะอาการอย่างนี้ อาจจะเป็นที่เครื่องเริ่ม หลวม รึป่าว
    ไม่แน่ใจนะคับ ยังไม่เคยเจอ

26. crewtech

crewtech New Member Member

6
    0
    0
    มารอวิเคราะห์อาการครับ อาการน้ำมันเครื่องทะลักออกก้านวัด น้อยคันที่จะเป็นจริงๆครับ

:confused:

27. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    อย่าลืมเช็ควาวล์ด้วยนะครับ วาวล์ ยันหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้