ขอถามคนที่ใส่หม้อลมเบรคชั้นครึ่งหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย คุณขนุน, 10 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ขอถามคนที่ใส่หม้อลมเบรคชั้นครึ่งหน่อยครับ

หลังจากที่ผมได้ซื้อหม้อลมเบรคชั้นครึ่งมานะครับ
    ก็เอาไปเปลี่ยนที่ร้านคิดค่าแรง 300 บาท
    หลังจากเปลี่ยนเสร็จรู้สึกว่าเบรคมันนุ่มมากขึ้นกว่าเดิม
    ไม่ต้องออกแรงเหยียบให้มากเท่าของเดิม เบรคสบายกว่าเดิม

* แต่มีข้อสงสัยนิดนึง
    เนื่องจากที่ร้านเค้าทักว่า
    เป็นชั้นครึ่งแต่มันขาดไป 1 หุนหรืออะไรนี่ล่ะครับ
    ต้องดูที่ตัวเลข และไม่ใช่ปัญหาอะไร
    เลยอยากถามหม้อลมเบรคชั้นครึ่งนี่มันมีหลายแบบเหรอครับ ? :)
    ของตัว TYPE R ของ EG หรือของตัวนอก รูปร่างมันต่างกันไหมครับ ?

ขอขอบคุณทุกคำตอบมากๆครับ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เขาคงทักว่าไม่ใช่ขนาด 1" มั้งครับ
    เพราะปกติเบรคตรงรุ่นมันขนาด 15/16 แต่ของ PRELUDEมันขนาด 1"
    ซึ่งก็ใส่ EK ได้เหมือนกันดีกว่าด้วย แต่ราคาเท่ากันกับของตรงรุ่น

3. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> Type R ปั๊มจะมีขนาด 1 ครับ ส่วนทั่วไปจะมีขนาด 15/16 ครับ ที่ซื้อมาแหนะโอเคแล้วครับ <<<

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    EK 4 ประตูนีปกติเป็น ชั้นเดียว หรอครับ
    พึ่งจะรู้

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ต้องหาลงบ้างแล้ว มีวิธีดูว่ายังดีอยู่หรือเปล่า
    ไหมครับ กลัวเบรคไม่อยู่ หรือ ติด อะครับราคา
    ประมาณเท่าไหรครับ

6. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ขอขอบคุณมากๆครับ

อย่างนี้นี่เอง

7. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ดูตามสภาพน่ะครับ บอกยากเหมือนกัน
    ถ้าใช้ไปแล้วรั่วก็มีชุดซ่อมให้เบิกได้ ผ่อนแรง นุ่มและเบาเท้ากว่าเดิม ให้ดีขึ้นไปอีก
    ใส่ค้ำหม้อลมด้วยส่วนตัวคิดว่าเห็นผลกับสิ่งนี้ครับ
    ราคาหม้อลมเบรคชั้นครึ่งประมาณ1,300-1,500:)

8. WITSANOWA

953
    23
    0

ขอบคุณครับ ราคาไม่แรงมาก:)

9. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    กำลังสนใจเลยครับ เบรกของเดิมไม่ค่อยจะอยู่เลย

(ไม่ได้แรงนะครับ สายตาไม่ค่อยดี มองไม่เห็นไฟท้ายชาวบ้านเค้า)....... (-_-!!!)

10. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - แต่ไปๆๆมาๆๆ ผมชักชอบหม้อลมชั้นเดียวมากกว่า เหมือนโอ๊ตครับ มันได้ฟิวในการเบรคมากกว่าครับ แต่ใช้ในชีวิตประจำวันชั้นครึ่งโอเคแล้วครับ

11. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    (อีก1เสียง) นุ่ม จริงๆคับผมก็ใช้อยู่ ซื้อมาจากเชียงกง 1500

12. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    บางคนอยากใส่ชั้นครึ่งกะเค้าบ้างและกำลังจะไปซื้อ
    แต่พอเปิดรถตัวเองดู อ้าว!! มันเป็นชั้นครึ่งอยู่แล้วนี่หว่า
    รถตัวเองมันยังไม่รู้เลย แบบนี้ก็มีนะคับ

13. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    :D:D:D

14. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

15. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    แสดงว่ารถเดิมคันนั้นมี Abs ช่ายมั้ยครับเลยมีชั้นครึ่งมาเลย ส่วนตัวถ้าเปลี่ยนคาริปเปอร์ให้ใหญ่ขึ้นเช่นพวกออเดซี่ ก้อควรเปลี่ยนหม้อลมเบรคชั้นครึ่ง ตามด้วยครับจะได้ไม่ต้องออกแรงเยอะ

16. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

ช่ายคับ...เป็นตัวท๊อปของปี97

17. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    หม้อลมเบรคชั้นเดียวของใครสภาพดีๆไม่รั่วเก็บไว้ไม่ได้ใช้ อยากจะขายถูกๆบอกได้นะครับ

18. มาแปลกนะคนนี้

19. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0

มีอยู่ครับจะขายพอดี

20. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    อยากได้จริงๆนะของเดิมมันรั่วอยู่แต่ก็ไม่อยากใส่ชั้นครึ่งเพราะเบรคมันนิ่ม
    หรือจะทำแบบนี้ ตัดปัญหาเรื่องหม้อลมรั่วไปได้เลย :D :D

21. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    เเล้วรถเรากี่ชั้นเนี้ย

อิอิ

22. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ต า โ อ๊ ต ช อ บ ค ว า ม รุ่ น เ เ ร ง นิ น่ า :p :p :p

23. WITSANOWA

953
    23
    0
    ใครรุ้ส่วนประกอบ ในตัวหม้อลมชั้นครึ่งบ้างครับ
    แล้วก็ มันมีอะไร เช่น ท่อ สายไฟ อะไร มาเกี่ยวข้อง เวลา
    ติดตั้งบ้างครับ

และมันจะยื่นออกมาข้างหน้าเพิ่มขึ้นมากไหม ของ
    ผมกลัว ว่าจะไปชนหม้อต้มแก๊ส สงสัยต้อง เขยิบลงต่ำลง
    สำหรับ ตัวหม้อต้มแก๊ส ไม่งั้นชนเบียดท่อยางแก๊สครับ

ขอบคุณมาก ๆ ทุกท่านครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

24. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    ตามหาหม้อลมเบรคชั้นครึ่งครับ
    ขอบคุณครับ
    089-760-7272

25. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    หม้อลมชั้นเดียวไม่มีอ่ะครับคุณโอ๊ต
    มีแต่กล่องd16y8 ที่ไม่ได้ใช้เอาไปแทนได้ป่าวครับ:D:D

ป่าวหรอกครับจริงๆแล้วผมอยากจะถามว่าถ้าผมเปลี่ยนขนาด
    จานเบรคที่ใหญ่ขึ้นจำเป็นจะต้องเปลี่ยนเป็นหม้อลมชั้นครึ่ง
    ด้วยรึป่าวครับตอนนี้มีโครงการจะเปลี่ยนชุดเบรคใหม่อ่ะครับ
    ไม่ทราบว่าของพรีลูดใส่ได้รึป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้