ถามเรื่องฟิวส์ของไฟที่ติดอยู่ข้างคันเกียร์ออโต้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mailgu.16, 28 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mailgu.16

mailgu.16 New Member Member

48
    5
    0
    ถามเรื่องฟิวส์ของไฟที่ติดอยู่ข้างคันเกียร์ออโต้คับมันเป็นฟิวส์ตัวไหนของผมมันเสียมานานแล้วเลยอยากจะลองเช็คมันดูคับหรือถ้าไม่ใช่เพราะฟิวส์มันน่าจะเป็นมาจากสาเหตุอื่นใดได้บ้างรบกวนพี่ๆหน่อยคับว่าจะทำช่วงวันหยุดนี้คับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ฟิวส์หรือหลอดไฟมันขาดครับลองเช็คดูหลอดไฟก่อนครับ
    ถ้าเป็นที่ฟิวส์น่าจะตัวเดียวกันกับที่จุดบุหรี่มั้งครับไม่แน่ใจ
    รอผู้รู้มาตอบอีกครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ผมว่าหลอดขาดเท่านั้นนะครับ ลองเกะฝาครอบคันเกียร์ แล้วตรวจเช็คที่หลอดไฟใต้คันเกียร์ดูครับ ชัวร์ (หรือไม่ก็สายขาด แต่ก็ยากอ่ะ) <<<

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    หลอดไฟขาดมากกว่าครับ ลองแกะดูมันจะเป็นหลอดเล็กเท่าหลอดไปหน้าปัดไมล์
    ไฟเกียร์มันใช้ 1 หลอดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้