หางหลังคูเป้ racing , หางหลังทรงสูง , หางหลัง DC2 แท้ๆ วัสดุเป็นไฟเบอร์ หรือ ABS

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TUF, 28 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUF

TUF New Member Member

6
    0
    0
    หางหลังคูเป้ racing , หางหลังทรงสูง , หางหลัง DC2 แท้ๆ วัสดุเป็นไฟเบอร์ หรือ ABS

ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ของแท้จะเป็นพลาสติกฉีดขึ้นรูปชิ้นเดียวครับ เนียนกว่า ที่สำคัญเบากว่างานไฟเบอร์มากมายครับ ;)

3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
  4. TUF

6
    0
    0
    กระจ่างเลยครับ

5. TUF

6
    0
    0
    ถามเพิ่มนิด

ถ้าตอนไปซื้อต้องสังเกตุที่ไหน เช่น part no. หรือ อะไรก็ตาม ว่าไม่ใช่ไฟเบอร์ ครับ

เพราะเพิ่งพลาดไปแล้วครั้งนึง :cry::cry:

6. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

พี่โสคับ มี "ตูดเป็ด" มั๊ยคับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ดูไม่เป็งเหมือนกันอ่ะ ครับ หางDc2.ที่ผมใช้อยู่ ตรงเเถวๆน็อตมันจะมีตราHonda มีตัวเลขอะไรก็ไม่รู้ คงเป็นรหัส

8. TUF

6
    0
    0
    ?֧??ͧ xxx ??????ҧ??ѧ???? ????? ?????Ҩ?м?ҹ???????ҹ?й?ͧ

?ظ 25 ?չ? ?ѹ??鹾???㨨??͹?????Ѻ ?????? ??ҧ??ѧ? ?? ??˹?ҫ??” ?ҹ͹?ʹ???????
    ??㨷???ش??????͹?ͧ??????ѡ???ҧ??? ?ص???????Ңͧ???????֧???ӧҹ?ͧ??? ????ͧ仹Ѵ?͵????ҧ???????͹??????​
    ????? 25 ???? ?????? ??ҧ??ѧ? 价??? (?Դ?????ᴧ ?? ʧ??ҹ?? ???????ҷ?) .......... ????Ңͧ???͡????? ?????? ?о??
    ?ҡ??鹾???պ?????ҹ?ͧ?ѹ?? ??ҧ??ѧ?ͧ??ͧ???????? ????? ABS ???????¡ѹ???​
    ??ͧ?͡?????? ????ʹ?͡?Ҩҡö???ͧ??”​
    ?????????ͧ??????? ?ö?ͧ??ͧ????ᴧ?ֻ??ǔ​
    ??ͧ?ͺ????? ????? ??ö????ͧ !!!!!! ??????͹?ѹ??͹???ʹ?????¹о??​
    ???????Ѻ仵?? ???? ........ ???ͤ׹?Թ???ֻ??? ???? ??????¹?????ҧ??蹷???????????​
    ??ͧ?ͺ????? ????? ??Ҥ׹??ͧ?ѡ?Թ?о?? (?͹??? ?????¹й?ͧ ??ͧ?Դ???ͧ?١?ѡ?Թ)?​
    ??͹?????ҧ ????ǹ?ͧ???ѡ?Թ?????????????? ?????????С???Ѻ??? (?????हй?ͧ ????ѡ???? ????? ?繤??????????)?​
    ??ͧ?ѡ ?????Ǽ????????ҹ??͹ ???Ǩ??á?Ѻ??Ҿ??​

?յ?? ......

9. TUF

6
    0
    0
    จันทร์ 27 เมษา พี่โทรไปหาน้อง เพราะน้องไม่โทรกลับมาหาพี่ 2 วัน
    พี่ถามน้องว่า ต้องการหักเงินเท่าไหร่​
    น้องตอบว่า ขอหัก 1,000 บาท (สินค้าราคา 1,800 บาท)​
    พี่ก็ต่อรองกับน้อง พี่ขอคืน 1,500 บาท ละกัน หักไป 1,000 บาท เยอะไปหน่อย​
    น้องก็บอกว่า ปกติถ้าพี่ซื้อของที่เชียงกง ก็คืนไม่ได้นะพี่ (อันนี้พี่เข้าใจนะน้องว่าคืนไม่ได้ แต่ถ้าขายของมาผิดชนิด ผิดราคา น่าจะคุยกันได้นะน้อง)​
    ก่อนวาง ตกลงเอาไงดี​
    น้องสุดที่รัก เดี๋ยวผมถามที่บ้านก่อน แล้วจะโทรกลับไปหาพี่คืนนี้ (อีกแล้ว)​
    อังคาร 28/4 13.xx น. พี่ sms ไปหาน้อง "หางหลังทำจากไฟเบอร์ 100% ไม่ใช่ของแท้ HONDA ตามที่ตกลง รับผิดชอบด้วยน้อง"
    13.33 น. น้องโทรมาหาพี่ แต่พี่ติดสา/INDENT]
    13.3x น. พี่โทรกลับไปหาน้อง => แต่น้องพูดใส่อารมย์กับพี่ ว่าทำไมพี่ไปว่าน้องไม่รับผิดชอบ น้องฉุนพี่มากพี่รู้
    แต่พี่ก็พยายามพูดกับน้องดีๆอย่างสุภาพที่สุดนะน้อง (ทั้งที่พี่เป็นคนซื้อ)
    พี่พยายามอธิบายว่าเราตกลงกันตั้งแต่ต้นว่าไม่ใช่ ไฟเบอร์ นะ และเป็น ของแท้ นะ น้องก็บอกว่า ของแท้ ชัวร์
    สุดท้ายน้องบอกว่าไม่ได้มาหลอกขายของให้พี่หรอก อันนี้พี่เข้าใจ น้องอาจจะดูของไม่เป็นเหมือนพี่ก็ได้
    น้องตัดบทกับพี่ว่า ให้พี่เอาของไปคืนได้ที่บ้านน้อง น้องจะคืนให้ทุกบาททุกสตางค์เลย
    พี่เข้าใจว่าน้องกำลังโมโห แต่อยากให้นึกถึงวันที่เราตกลงกันไว้ ว่ามีที่มาที่ไปอย่างไร ใครผิดใครถูก
    พุธ 29 เมษา 9.57 น. พี่โทรเข้ามือถือน้อง => ไม่มีใครรับสาย
    10.xx น. พี่ sms ไปหาน้อง "ขอที่อยู่ร้านด้วย โทรไปไม่มีใครรับ จะให้คนเอาของไปส่งพรุ่งนี้ได้เลยป่าว"​

เงียบเหมือนเดิม มาบัดนี้ พี่ก็ไม่แน่ใจว่าน้องจะเอายังไงกับพี่นะน้อง​

10. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    หางคูเป้แท้ดูตามนี้ครับ

-มีปั้ม civic ที่ด้านใต้ ตรงไฟเบรค
    -ไฟเบรคจะปั๊ม STANLEY
    -หางหลังตัวนี้จะติดรถ coupe racing 2 เท่านั้น

นอกเหนือจากนี้ไม่ใช่ของแท้ครับเป็นของเทียบเคียง ที่ 0 สมัยนั้นนำมาติดให้รถูลูกค้า
    อย่าลืมดูดีๆนะครับ

11. TUF

6
    0
    0
    ไฟเบรค ปั๊ม "JB Team"

ดูไม่เป็นแต่แรก ไม่งั้นคงไม่เกิดเรื่อง

12. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    อยากติด แต่ท่านแม่ไม่อนุญาต...

13. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    มันจะมีตัวนูนเขียนว่า ABS ด้วยนะโบโบ้

แต่ขอบอกว่าเจอมาและมีตัวหนังสือ HONDA และมีปั๊มนูน ABS พร้อม serial

แต่เป็นไฟเบอร์ครับพี่น้อง เลยไม่รู้ว่ามันเป็นของ ACCESSORIES โซนไหน :cool:

งานเนียน เบา น็อตที่โผล่ที่ด้านใต้มีหมดครบๆทุกตัว เอาซิ่ๆ:cool:

14. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ของแท้ตรงฐานด้านล่างจะมีตรา Honda อะไรสักอย่าง และก็มีน็อตตัวผู้โผล่ออกมาข้างละ 2 ตัว
    ของก๊อบไฟเบอร์ก็ทำให้เบาใกล้ของแท้ได้ครับ

15. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ของผมได้หาง สูงมา 3500 จาก 4000 บาท น้องต้อง CULB SI
    ลดให้ แต่ตอนไปเอา รีบไม่ดูให้ดี และที่จอดรถคนละที่ แต่น้องยืนยันว่าแท้
    มีน๊อต 4 ตัว(รวม 2 ข้าง) มีฟองน้ำปิด น๊อตหมวกสีดำ

ทำสีแล้ว แต่สีเพี้ยน เสาร์นี้จะไปทำใหม่ ถามช่างว่าเป็นพลาสติก
    หรือเปล่า ช่างบอกใช่ครับ

ปัญหา รุน๊อตไม่ตรง ต้อง เขยิบ รุที่จะเจาะเข้าในเกีอบ 1 เซนติเมตร
    ทุบด้านใต้ฝาเล็กน้อย

ตอนแรกก็จะคืน แล้ว น้อง เค้ารับคืนให้ จะมารับของเองที่ พระราม
    2 ด้วย แต่คิดไปคิดมา เอาก็เอานะ แท้ หรือ ปลอม ตอนนี้ใส่แล้ว เเฮปปี้ แพง
    หน่อยก็ไม่เป็นไร งานเนียบมาก เบาครับ

ตอนน้องคนนี้ซื้อมา เขาบอกมีแค่สติ๊กเกอร์อย่างเดียว ไม่เห็นเพลท
    เหล็ก ซื้อมา 6000 บาท เป็นไปได้ว่า ถ้าปลอม น้องต้องก็คงไม่รุ้ เหมือนกัน
    แต่ เห็นน้องมีน้ำใจรับคืน ก็เลย ไม่อยากให้เสียน้ำใจกัน ก็เลยช่างมันครับ

16. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    หางทรงสูงแท้เปล่าครับ ถ้าแท้ทำไมรูน็อตไม่ตรงล่ะครับ งง

17. WITSANOWA

953
    23
    0
    ครับ ยังงง เหมือนกัน ว่า มันจะเป็นแบบ พวก เบาะนั่งกีอป
    เกรด เอ แบบพวก ไต้หวันทำหรือเปล่า เช่นBRIDE GIGA ที่มัน
    ก๊อป แม้กระทั่ง ลุกบิด อะครับ

แต่บางอย่าง เช่น น๊อตหมวก พี่โสบอก น๊อตแท้ แล้วของก๊อป
    สามารถทำเป็น พลาสติกได้ไหมครับ และมันจะทำน๊อต มาด้วยหรือ
    เปล่าครับ แต่อย่างที่บอกก็ไม่ติดใจว่วาแท้ หรือไม่แท้แล้วละครับ
    ไม่อยากไปไล่เบี้ยกับ คนขาย

ตอนนี้อยากรู้ว่า ของก๊อปเป็น พลาสติกมีไหม ที่ทำน๊อตผู้ออก
    มาพร้อม แต่ดันทำรูไม่ตรง........ก๊อปทั้งที ดันทำรูไม่ตรงนิดเดียว:confused:

18. So_EK

4,677
    245
    0
    ผมก็งงกะน้องเค้ามานานแล้วพี่ ส่งรูปมาก็ดูไม่ชัวร์ เด๋วเอาไว้มิทติ้งงานไหนเดินมาสกิดให้ไปชมหน่อยนะครับ

19. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ACCESSORIES โซนระยองรึเป่าคับ พี่ทามะ

20. สะกิด หรือ หิ้วปีก คร้าบ

21. WITSANOWA

953
    23
    0

ครับไว้มีโอกาส จะไปถามครับพี่ ขอบคุณครับ
    แต่สรุปว่า รูไม่ตรงแน่นอนครับ หุบชิดใน ข้างละประมาณ
    ครึ่งเซนติเมตรครับ แต่มองจากภายนอก ทรงสูงแน่ ๆ ครับ

อยากทราบนิดนึงว่า เสียงของ ไฟเบอร์ กับพลาสติก
    เวลา เอามือเคาะ จะมีเสียงเหมือนกันไหมครับ เท่าที่ดูก็เป็นเสียง
    ก้อง ๆ แบบพลาสติก กันชนอะครับ ทำให้งงต่ออีก:confused:

22. So_EK

4,677
    245
    0
    ทรงสูงแน่ๆ ถ้ามีโอกาศมิทติ้งหน้าผมจะเอารถที่ใส่หางแท้และหางก๊อปของผมไปจอดให้คุณดูนะครับ

23. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    แร้วน้าจะถอดของแท้ให้ผมใช่ป่าวคับ......:p:p

24. So_EK

4,677
    245
    0
    รู้ได้อย่างไรว่าของผมเป็นแท้ล่ะคร้าบ อาจจะก๊อปก็ได้ เคยใส่ลิ้นหน้าก๊อปมาตั้งสองปีเพื่อนยังคิดว่าใส่แท้เล้ย :D

25. So_EK

4,677
    245
    0

แท้แแบบนี้ครับ รูปนี้เคลียรมากครับ เค้าลงขายอยู่ข้างบน

ปล. แต่จะมีอีกรุ้นนึง ตรงเพลสสี่เหลี่ยม honda จะลึกมากกว่านี้ครับ

26. WITSANOWA

953
    23
    0

มา ขายช้าไปครับ .........สรุปไม่มีเพลท มีแต่ฟองน้ำ และ น๊อต
    จุดยึด คล้าย ๆ DC2 ครับ

ขอบคุณครับผม:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้