ลิ้นปีกผีเสื้อ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย eyejang, 7 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    รอบเครื่องไม่นิ่งเวลาเปิดแอร์ ช่างบอกว่าเซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อมีปัญหาคงต้องหามาเปลี่ยน ขอคำแนะนำด้วยครับ:cry:

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ปกติน่าจะล้างเอาได้นะครับ ไม่น่าจะถึงกับเสีย การที่รอบไม่นิ่งเป็นเพราะลิ้นปีกผีเสื้อสกปรกเท่านั้นเอง

พี่หม่อม ล้างเอง ทั้งล้างให้เพื่อนๆในคลับเป็นว่าเล่นครับ ช่างที่บอกว่าต้องเปลี่ยนนี่ น่าจะเปลี่ยนช่างท่าจะดีกว่า

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    คัรบ ล้างได้

แล้วก็เช็คล้าง ACC VALVE ด้วยครับ

4. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    ขอบคุณครับ ตัวเซนเซอร์นี่เวลาดึงสายออกจากปลั๊กแล้วเครื่องยนต์ดับหรือเปล่าครับ P11 ของผมดึงออกแล้วเครื่องไม่ดับ ช่างเลยบอกว่าเสียครับ อย่างไรจะลองล้างอย่างที่แนะนำครับ

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เอ่อ...คืองี้ครับ...ผมไม่ค่อยประสาเรื่องเครื่องยนต์เท่าไร...ตรงไหนที่เค้าเรียกว่าลิ้นปีกผีเสื้ออ่ะครับ...

รบกวนท่านผู้รู้เอารูถ่าย...เอ้ย...รูปถ่ายมาลงไว้เป็นวิทยาทานหน่อยได้มั๊ยครับ...

เผื่อได้ลองทำเองมั่ง...อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้