ขอสอบถามพี่ๆที่เซ็ตโบใน TFRหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Chawanun, 9 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chawanun

Chawanun New Member Member

86
    0
    0
    พอดีผมเซ็ตโบ Z18 ลงไป แต่ติดปัญหาคือผมไปเอาเขาเทอร์โบเดิมๆจากเซียงกง มาแปลงหน้าแปลนใส่ใหม่เอา คอมแอร์มันก็เลยบังปากเทอโบไปเกือบ 50%
    แล้วอีกทั้งท่อไอเสียจากโข่งหลังต้องทุบให้บุปลงไปเพื่อหลบปั้มครัช

อยากถามครับว่า ถ้าใส่เฮดเดอร์เทอร์โบแต่งเนี่ย จะหลบปัญหาพวกนี้ได้หมดเลยใช่มั้ยครับ +อยากสอบถามราคาด้วยนะครับ ว่ามันเท่าไหร่
    แล้วก็ถ้าพี่ๆคนไหนมีแต่ไม่ได้ใช้ ก็ลองๆให้ราคามาหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อยู่แถวไหนครับจะได้แนะนำถูก

3. Chawanun

86
    0
    0
    อ๋อ ผมอยู่ขอนแก่นครับ คืออยากสอบถามเผื่อว่าจะได้สั่งมาติดตั้งเองอ่ะครับ

4. Chawanun

86
    0
    0
    ....

5. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    ตอบเท่าที่รู้นะครับ (น่าจะถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะ จะได้อธิบายถูก)
    ที่แน่ๆต้องพลิกคอมแอร์ให้มันตะแคงหลบไปด้านข้างก่อนอะ
    ส่วนเรื่องเขา ถ้าเป็นเขาหล่อสำเร็จ ผมใช้ของน้ามืดก็ลงเป๊ะเลยนะ
    .....รอผู้รู้มาอธิบายให้ละเอียดอีกทีละกันครับ...รอเป็นเพื่อน..

6. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ขึ้นเฮดใหม่เลยครับ

ไปให้ที่ร้านดูแล้วขึ้นใหม่เลย

7. Chawanun

86
    0
    0
    เดี๋ยวผมถ่ายรูปมาให้ดูครับ ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ

8. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ของผมก้อใช้ตะแคงคอมแอร์เอาคับ คือขามันจะมี4ขาก้อพลิกตะแคงให้ท่อแอร์ชี้ออกไปด้านข้างคับ
    แล้วก้อย้ำหัวสายต่อสายเอานิดนึงคับ กับอีกคันนึงก้อใช้ตัดต่อท่อแอร์แล้วเชื่อมใหม่คับ ถ้าจะเอาให้เดิมๆ
    คงพลิกคอมแอร์แล้วต่อสายเอาคับ ผมใช้เขาหล่อตามืดคับ

9. Chawanun

86
    0
    0
    ถ่ายมาให้ดูแล้วครับ

คอมแอร์ครับ

ท่อไอเสียที่บอกว่าทุบให้บุป เพื่อหลบปั้มครัช

ขอบคุณครับ

เขาหล่อตามืดเนี่ยราคาเท่าไหร่ครับผม

10. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0

ที่เคยโทรไปถามนะครับ 1,500 - 2,000 บาทครับ ผมก็จะไปซื้อมาเปลี่ยนใหม่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีเวลาไปเลยครับ

11. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ผมซื้อ2000นะของตามืดอ่ะคับแต่ซื้อร้านอื่นไม่ได้ไปเอาที่ตามืดคับ ส่วนคอมแอร์จากภาพ ผมก้อหมุนคอมแอร์
    ทวนเข็มไปอ่ะคับ ให้หัวสายไปอยู่ด้านข้างคับ วัดสายที่จะต่อแล้วย้ำหัวใหม่ต่อกับสายเดิม จบคับ
    เวลาเราจะทำกลับเหมือนเดิมก้อแค่พลิกขึ้นมา ถอดสายที่ต่อออกก้อเหมือนเดิมแล้วคับ

12. Chawanun

86
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ทุกๆท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้