ถามเรื่องความสว่างของไฟหน้าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ป๊อกกี้, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ป๊อกกี้

ป๊อกกี้ New Member Member

70
    1
    0
    พี่ ๆ น้อง ๆ ครับ ผมขอรบกวนสอบถามนิดนึง ผมใช้ NV ไฟเบ้าอยู่ แต่พักนี้ออกต่างจังหวัดบ่อย ๆ ซึ่งส่วนใหญ่ไม่มีไฟถนน ผมรู้สึกว่าไฟหน้ามันส่องไม่ค่อยสว่างเลยครับ มองไม่ค่อยเห็น ผมเลยไปติดสปอร์ตไลท์เพิ่ม แต่เวลาใช้ก็เกรงใจคันที่สวนมา ถ้าผมอยากให้ไฟหน้าสว่างกว่านี้มาก ๆ ควรทำไงดี เปลี่ยนหลอดเป็นแบบไหนดี เอาที่ไม่แพงนักนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นครับ:D

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เปลี่ยนโคม..
    ใส่หลอด Halogen เดิมๆ
    หรือ ไม่ก็ .. XENON สัก 6000 k

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ราคาประมาณเท่าไรครับ 6000K หนะ :cry:

4. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    ผมว่านะแค่เปลี่ยนใส่หลออฮาโลเจนก็พอแล้วครับ

5. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    ทุกK ราคา ประมาณ 2500 ขึ้นไปครับ แล้วแต่เจ้า

แต่เจ้าผมซื้อ 2700 รับประกันปีครึ่งแหะๆ

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    3500 มั้งครับ .. :D

7. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    หาหลอดฟิลลิบเอ็กทีมมาใส่เลยครับ สว่างกว่าเดิม80% วัตต์เท่าเดิม โคมไม่เหลืองราคาพันกว่าบาท

8. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    ของผมก็ไม่ค่อยสว่าง หน้าฝนปีนี้สงสัยได้ฤกษ์เปลี่ยนกันซะทีแล้ว

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เปลี่ยนหลอดที่ watt สูงขึ้นครับ แสงออกเหลืองๆแบบของเดิมนี่ละทัศนวิสัยดี แต่อย่าลืมเพิ่มรีเลย์ไม่งั้นขั้วโคมไฟหน้ามักจะร้อนและละลายครับ

งบเยอะก็เล่นซีน่อน เปลี่ยนใส่เฉพาะที่ spot light ก็ได้นะเอาไว้เปิดเวลาจำเป็น...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้