ถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมจะต้องไปแจ้งเปลี่ยน เลขเครื่อง กับ เปลี่ยนสี
    กะว่าจะไปแจ้งที่ ขนส่งตรง บางจาก จะดีไหมครับ
    ขอถามว่า
    1. เขียนใบมอบอำนาจแล้วให้คนอื่นไปแจ้งแทนได้ไหม
    2. ต้องเอารถคันนั้นไปด้วยไหม ( มันต้องเอารถไปให้เจ้าหน้าที่ดูไหม )
    3. ขนส่งที่ไหน ทำง่ายๆ บ้างครับ( กลัวไปเจอหน้าที่ ที่มันคิดจะเอาเงิน )
    4. ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    1. เขียนแร้วให้คนอื่นไปแจ้งแทนได้คับ

2. ต้องเอาไปด้วยคับ ทั้งเปลี่ยนสีและเปลื่อนเครื่อง

3. ผมว่าขนส่งตลิ่งชันทำง่ายนะ เปลี่ยนสีคับ แต่เปลี่ยนเครื่องใช้เส้นเอา อิ อิ

4. ขอให้โชคดีคับ รีบๆแจ้งเรยคับ รถเหลืองฝาดำเป้าสายตาการหากันของพวก "เขา" เรยนะค๊าบ เหอๆ

3. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ^_^ หุหุหุหุหุ รีบเลยพี่ชายๆ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตอนพี่ไปแจ้งเปลี่ยนก็ไม่มีปัญาหาอะไรนะ ขนาดที่จตุจักรนะ อย่าไปกลัวเราทำถูกต้องซะอย่าง

5. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ถูกต้องทุกอย่าง มีเอกสาร ไม่เป็นไรนิครับ

ไปเองถูกกว่า อีกมอบอำนาจได้ครับ

รถยังไงเขาก็ต้องดู

6. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    bankคับผมไปแจ้งมาแล้วเครื่องซีๆเท่าเดิมเปล่าถ้าเท่าเดิมก็ง่ายคับแต่สีเนี่ยผมไม่แน่ใจ
    จ้างคนข้างในไปทำดีกว่าbankมันง่ายกว่าเยอะมากแต่รถเนียเอาไปแน่นอนเพราะเค้าต้องดูเครื่องเรา
    จริงๆสีเนียคับมันต้องแจ้งก่อนจะทำมันผ่านไม่ผ่านยังไงจะไดแก่ไขทันทำไปแล้วทำไงด้าย
    รถสวยคับbankแต่ผมว่าจ้างคนข้างในจัดให้เร็วแล้วก็ไม่จุกจิกคับผมราคาจะอยู่ที่ 2000-2500 ประมาณนี้คับผม

7. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    ความเห็นส่วนตัวนะ ผมว่าไปทำเองดีกว่าคับ เอกสารครบ ถูกต้อง ไม่ยากอยุ่แล้ว ค่าแจ้งเปลี่ยนเครื่องก็ไม่กี่ตัง เปลี่ยนสีนี่ถ้าจำไม่ผิดแค่ 100 กว่าบาทเอง อย่าลืมใบเสร็จค่าทำสีนะคับ เขียนเอาเองก็ได้ อย่างรถคุณแบงค์นี่ ให้หมายเหตุไว้ด้วยว่า เปลี่ยนจากสี ... เป็นสีเหลือง-ดำ แล้วก็ตรงที่ลงวันที่ อย่าให้เกิน 7 วันก่อนไปแจ้งนะคับ

แนะนำให้ไปเช้าๆหน่อย คนจะไม่เยอะ ประสบการณ์ดีๆ ไม่ลองไม่รุ้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้