รบกวนถามเรื่องร้านที่รับบุแผงข้าง+ซ่อมคอนโซล ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย MJoe, 22 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MJoe

MJoe New Member Member

17
    1
    0
    วันก่อนได้ยินช่างหำที่อู่พี่ตุ๋ยบอกว่ามีร้านแถว ๆ รัชดา ชื่อวิชัยอะไรซักอย่าง บุแผงข้าง+ซ่อมคอนโซล
    งานดี แต่ลืมถามรายละเอียด

คือผ้าหุ้มแผงข้าง (Evo6) มันเริ่มหลุด ๆ ดูแล้วไม่เจริญหูเจริญตาอย่างยิ่ง เลยอยากจะเอาไปบุใหม่
    แล้วแผงคอนโซลมันมีรอยขีดข่วน ตรงส่วนด้านคนนั่ง แถว ๆ airbag พอจะซ่อมได้มั๊ยครับ ?

ถ้าพี่ตุ๋ยผ่านมาอ่านน่าจะจำได้ 6 สีดำที่เพิ่งออกจากอู่พี่อ่ะครับ

ไม่เคยมีประสบการณ์ซ่อมพวกนี้กับร้านไหนมาก่อน อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ

ถ้าเป็นร้านแถว ๆ ละแวกรัชดาจะดีมากเลยครับเพราะผมต้องทำงาน จ-ส เลิกงานก็หกโมงเย็น
    แต่ถ้าเป็นร้านละแวกอื่นที่ไม่ไกลมากก็พอได้ครับ จะยอมโดดงานไปซักวัน

ขอบคุณครับ

2. eo4

eo4 Guest

0
    0
    0
    ups ครับ อยากรู้เหมือนกัน

3. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    เอ่อ ที่อู่มีแผง ประตูขายเลยครับ 5 5 5 ลองโทรถามจารย์ตุ๋ยก้ได้ครับ อิอิ

4. eo4

eo4 Guest

0
    0
    0
    ราคาเท่าไหร่หรอครับ อยากได้มาก

5. SAN EVO5

SAN EVO5 New Member Member

26
    2
    0
    อยากทำอยู่เหมือนกันครับ

6. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    พี่โจ้ โทรมาหาผมดิ เดี๋ยวหาร้านทำอย่างเนียนนนนให้

7. eo4

eo4 Guest

0
    0
    0
    ร้านไรหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยซิครับ

8. kittio

750
    8
    0
    ร้านวิชัยที่พี่โจ้บอก ดีเลยครับ น่าจะทำได้ตามที่ต้องการทุกอย่าง รายละเอียดผลงานลองดูครับhttp://www.siamsubaru.com/board/index.php?topic=8295.0
    ดูผลงานที่เบาะตากลมสีดำ ผมว่าแจ๋วมากครับ

ส่วนอีกร้านนึง เป็นร้านที่รถของ SEC และพวก Volk ตู้ยนตรกิจส่งไปทำครับ ชื่อ เฮียพร โทร 081 812 6311 ลองสอบถามกันดูครับ
    :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2007
  9. MJoe

MJoe New Member Member

17
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่โอ ข้อมูลแน่นปึ้ก ผมไปบุแผงมาจากร้านแถวนั้น (แต่ไม่ใช่ร้านวิชัย) พอดีขับผ่านโอเอซิสแล้วเห็นเค้าทำอยู่เลยไปถามดู

แผงข้างสี่บานพันแปด งานก็ถือว่าพอใจครับ

แต่อยากได้ร้านที่ซ่อมแผงคอนโซลได้อ่ะพี่โอ มีรอยขูดขีดเยอะ เห็นแล้วเซ็ง จะยกแผงใหม่ก็ไม่อยาก

ปล.พักนี้ไม่เห็น Evo IX ร่อนแถวห้วยขวางเลยนะ :p

10. kittio

750
    8
    0
    ร้านที่บอกมา ผมว่าทำคอนโซลก็น่าจะไม่มีปัญหานะ ลองขับไปให้ร้านเขาดูก่อน ว่าแต่รอยลึกมากรึป่าวพี่:)

ส่วนที่ไม่เห็นว่าไปร่อนแถวนั้น เอาไว้คราวหน้าขับผ่านบ้านพี่โจ้ จะกดอ๊อดหนึ่งครั้งครับ :cool: อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้