บี16เอมีปัญหา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tarosoi4, 23 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    [
    B]สวัสดีครับคือเรื่องมีอยู่ว่าผมวางเครื่องใน ตาโต เป็นบี 16เอ เกียร์ ออโต้ ปัญหาคือว่าวิ่งดีกว่าเครื่องเดิมนิดเดียวคือมันลากได้ยาวกว่า[/B]​
    แต่ตีนปลายได้แค่165 เท่านั้นเองคือไม่ค่อยรู้เรื่องรถหนะคับ ตอนนี้ใส่แม็ก17อยู่หรือว่าเป็นกับล้อแม็ก:cry:

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ไม่เกี่ยวกับล้อหรอกครับต้องดูอย่างอื่นแล้วครับ

3. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ผิดปกติแล้วมั้งครับ ใช้b16 auto เดิมๆ อยู่เหมือนกันก่อนนี้ใส่ล้อ16
    ต้นอืดเหมือนเครื่องเดิม แต่ปลายไหลนะ ยิ่งพอเทคเปิดไม่อายเกียร์ธรรมดาเลย
    180-190 ไปได้ครับ รถพี่เทคเปิดที่ 4900 ครับ:D

4. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ไม่เกี่ยวกับล้อเท่าไหร่หรอกครับ

ต้องลองเข้าอู่เชคดูสถานเดียว

5. tarosoi4

150
    2
    0
    ขอบคุณ

ว่าแย่จัง เกิดจากอะไรหนอ up up ....:p

6. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ก็ ร ถ พี่ น้ อ ง ๆ ร้ า น ข า ย ข อ ง เ เ ต่ ง เ ค ลื่ อ น ที่ เ ล ย นิ :D :p :D

ค วั น อ อ ก ตู ด เ เ ล้ ว เ น้ อ อ อ . . . . เ เ ต่ เ เ ร ง ดี จั ง . . . เ ห็ น เ ว ล า เ เ ล้ ว อ า ย เ ล ย :eek: :eek: :eek:

7. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ควันออกตูดไม่ว่า

ดันลงผิดรุ่นด้วยพี่

เห็นเค้าเรียกรุ่นรถบ้าน พันหกเลยลงไป

ปรากฎว่าเค้าเครื่องเดิมติดรถกัน

ดีนะรู้ก่อน แล้วเดินไปบอกเขาสละสิทธิ์ถ้วยทันถ้าเอาถ้วยมานี่อายเค้าตายเลย

ตอนชิงที่หนึ่งแข่งกับ EK ด้วย ก็ขอโทษด้วยนะคร้าบผมเบลอไปหน่อย -_-

8. ถ้าวิ่งได้แค่ 165 แสดงว่าเครื่องมีปัญหาแน่ๆ อาจจะเป็นไปได้ว่าเครื่องหลวม ลองสังเกตดูตอนสตาร์ทเครื่องจอดทิ้งไว้ว่ามีควันขาวลอยออกมาจากท่อไอเสียหรือเปล่า

9. KOB 1

KOB 1 New Member Member

13
    1
    0
    ลองดูสายไฟครับครบไหมแล้วกินนำมันมากไหมครับ
    ประมาณ10โล/ลิตรนะครับ อย่างน้อยต้องวิ่งได้ประมาณ190 ครับและต่างจากเดิมเยอะครับเพราะใช้อยู่ครับ

10. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    อ้าว รถผมก้อวิ่งได้แค่ 175 เอง ผิดปกติด้วยหรือเปล่า เป็นพี่ที่ออฟฟิศบอกว่าต้องไปปลดล็อคกล่องควบคุม จริงหรือเปล่าครับ ผมไม่ค่อยเดือดร้อนเรื่องความเร็วเท่าไหร่ แต่ถ้าผิดปกติก็น่าคิด

11. tarosoi4

150
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านคับ

ผมว่าจะนำไปเข้าอู่ใหม่ ช่วยแนะนำที่คับที่เดิมไม่เข้าแล้ววายสายไฟมั่วมาก งัดคอนโซลหักหมด :cry:

12. cp9203

cp9203 New Member Member

13
    1
    0
    ตั้ม SES อยู่ซอยแบริ่ง ปากน้ำครับ

13. tarosoi4

150
    2
    0
    แย่จัง

วันก่อนผมลอง ซัดดูวูปจะดับตอน 140 อารมณ์เสียมากอยากจะขายมันทิ้งเลยคือโมโหมาก ๆ รู้สึกว่าเครื่องมีน้ำมันเยิ่มเขรอะเลย สายไฟก็วายไม่เนียบ มิหนำซ้ำแม่บ้านดันไปขับเฉี่ยวลูกวัวอีก กรรมจิง:cry::cry:

14. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ลองสังเกตุดู ถ้าควันไม่ขาว แสดงว่าไม่หลวม ส่วนตัวคิดว่า
    วายริ่งสายไฟไม่ครบครับ ของผมวางมา 2 เดือนยังไม่ได้วิ่ง
    ทางไกลสักที แต่ลองกดดูในเมือง ถึง 140 แป้บเดียวเอง ดุ
    เครื่อง น่าจะวิ่งได้ถึง 180 แต่ยังไม่ได้ปลดลีอคความเร็ว

ไม่รู้ว่าคุณบ้านอยู่แถวไหน ถ้าฝั่งธน ลองมาแก้ไขร้านพีก่ำ
    วัดดงมูลเหล็ก ราคาไม่แรงครับ
    หรือถ้าเบื่อจะขาย ลองเปลี่ยนไปเล่น บี20 บี ออโต้ ขับ
    สบาย ที่ร้านพี่หนุ่ม วางอยู่ที่ 40000 นิด ๆ ใหม่ สด สวยครับ

15. tarosoi4

150
    2
    0
    ขอบคุณคับ

โคราชคับ:eek:

16. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    .....Solinoid.....V-Tec...ไม่เปิดหรือเปล่า....

17. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ของผม บีสิบหกเอ เกียร์ธรรมดา วิ่ง 180 สบายเลยคับ
    วิ่งที่เกียร์ห้าด้วย แบบว่ายังไปต่อได้อีก
    แต่ถอนคันเร่งก่อน

18. Octillion

Octillion New Member Member

27
    2
    0
    ของผมก็ออโต้ครับ เกิน 200 สบายๆ (ล้อเดิม) ต้นพอได้ กลางหาย ปลายไหล

19. WITSANOWA

953
    23
    0
    เมื่อวานไปพัทยามา ขึ้นบูรพามา วิ่งได้ 180 ก็ยกเพราะหมดทาง
    และสงสารเครื่อง ..........กลัวตายด้วย หลังจากวางเครื่องมา 2 เดือน
    ก็ เลยทดสอบ ว่าสมบูรณ์หรือเปล่า ผ่านครับ แต่มัปัญหาเรื่องน้ำมันเครื่อง
    รั่วซึม 2 จุดคือ ตรงน๊อตใต้ฝาครอบสายหัวเทียน มี 1 ตัวมันไขไม่แน่น
    ก็เลยขันซะใหม่ จุดที่สอง คือ ตรงตำแหน่งนับจากจานจ่าย เขยิบมา
    ข้างหน้า น่าจะประมาณ แคมตัวหน้า เห็นมีรอยซึมอยู่

กรณีอย่างนี้ แก้ไขได้ไหมครับ เช่น เปลี่ยนยางรองน๊อต หรือ ซิล
    ประเก็นตรงจุดที่ซึม ..........................ขอบคุณล่วงหน้าครับ

20. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ข--------------------

น้ำมันซึมด้านหน้า จุกแคมฝั่งไอเสียด้านจานจ่ายหมดอายุครับ เป็นจุดอ่อนของ b อยู่แล้วครับ อันละ
    195 บาท

21. WITSANOWA

953
    23
    0

ขอบคุณครับ หวังว่าคงเป็นตำแหน่งเดียวกับที่ผมบอกไว้
    นะครับ แล้วต้องมีเปิดฝาไหมเอ๋ย หรือ ทำแค่ข้างนอก ราคานี้
    รวมค่าแรงหรือเปล่าครับ

กำลังหาฝาแดงมาใส่ พอทราบไหมว่า จะมีปัญหาไหมครับ
    (เฉพาะฝาครอบวาวล์)

และ ที่มันซึมตรง ฝาน้ำมันเครื่อง นิด นิด กับ ตรงรอบ ๆ น๊อต
    ตัวที่ อยู่ตรงฝาครอบพลาสติกสีเงิน ถ้าเปลี่ยน ยางรองจะหายไหมครับ

22. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    หายครับ....

23. tarosoi4

150
    2
    0
    แล้วพวกปั๊มพาวเวอร์ซ่อมได้รึเปล่าคับ น้ำมันมันซึมตลอดเลย (ตรงใกล้ ๆ คอมแอร์ถูกหรือเปล่า)

24. WITSANOWA

953
    23
    0

หมายถึง น้ำมันเพาเวอร์พวงมาลัย ใช่ไหมครับ เท่าที่สังเกตุดู
    มันก็ใช้ของเก่า เครือง เดิมของเรา ผมเคยซ่อมนะ เปลี่ยนพวกท่อยาง
    ก็หายครับตรงใต้ตู้แอร์ประมาณตรงนั้น อะครับ

เด้วรอท่านอื่นมาแนะนำเพิ่มครับ คือเปลี่ยนมานานหลายปีจำไม่
    ค่อยได้แล้ว ถ้าใช่หายครับและถือโอกาสเปลี่ยนน้ำมันเพาเวอร์ไปเลย
    ก็ดีครับ
    :p

25. tarosoi4

150
    2
    0
    ขอบคุณคับ

26. KOB 1

KOB 1 New Member Member

13
    1
    0
    เติมๆวิ่งได้ประมาณ 200 ครับกินนำมันประมาณ 9 โล ลิตรในเมืองครับ ทางไกลประมาณ 12 โล ลิตรครับ

27. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ตกลงเปลี่ยนใจเป็นฝาแดงแล้วหรือครับ

28. WITSANOWA

953
    23
    0

อันที่ว่านั้นมัน เดือน กุมภาพันธ์ อะครับ จริงๆ 3500 บาท
    ถ้าสีสด สม่ำเสมอ ผมคงซื้อไปแล้วละ ต้องขอโทษด้วยนะครับ และ
    ช่วงนั้น มีของอื่นมา เบี่ยงเบน เลยกระจายงบไปทั่วเลยครับ ตอนนี้ก็
    เลยลดเป้ามา ฝาธรรมดา จะพ่นเองครับ แบบไม่มีสีติดฝาเลย สีเงิน
    สนใจครับ ถ้ามีแบบนี้ อยากได้ครับ

29. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    โทษทีครับไม่ได้ดูวัน
    เรื่อง ฝาเปล่ามีแบบทำสีแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้