boost ไหลแล้ว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย apple2, 5 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. apple2

apple2 New Member Member

7
    0
    0
    ขอความช่วยเหลือซักนิด กลัวโดนต้ม
    รถเครื่องเบนซินเทอร์โบ std บูสปรกติอยู่ 9 ปอนด์
    ตอนนี้เกิดอาการบูสไหลไปบาร์กว่า ๆ (ตาม boost meter ในรถ)
    เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง ตอนนี้เลยกลัวไม่กล้าขับเร็วเลย
    ควรจะต้อง check หรือ เปลี่ยน หรือ ซ่อม อะไร
    (ยังเป็นเวสเกตกระป๋องติดรถอยู่) แนะนำที่ไหนด้วยก็ดี
    อยู่แถวเกษตร นวมินทร์ แล้วค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ:cry:

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เช็คทุกอย่าง วัดบูสท์ เวสท์เกต เป็นต้น

ขับยั้งๆ ยังไม่พัง... ยังไม่แพง
    :D:D:D

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เช็คเวสเกตกระป๋องก่อนเลยคับ สปริงอาจจะล้าแล้วคับ

4. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    สายลมเข้าเวสเกตหลุดอ่ะปล่าว:D:D:D

5. apple2

apple2 New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ แล้วเวสเกตกระป๋องนี้ซ่อมได้รึไม่
    ไม่อยากเปลี่ยนเป็นแบบแยก เพราะคงเสียตังบาน
    แต่ไหลบ้างไม่ไหลบ้างนี้ซิ
    แต่สายต่าง ๆ เช๊คแล้วนะไม่แตก แต่อาการบูสไหล
    ไม่เหมือนตอนสายแวคคั่มแตกเลย
    (รถผมมี 3 เส้น ไม่รู้เท่าของคนอื่นรึไม่)

6. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ของผมก้เคยไหลสุดท้ายเลยใส่เกตแยกครับนิ่งๆ สรุปเป็นที่ขาเวตเกตกระป๋องมันอ่อน

7. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    ไล่สายแวคคั่มดูก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้